16 เม.ย. , 2024, 05:26:16 am

Author Topic: ทิศมหาวิบัติและฤกษ์ไหว้ไฉ่สิ่งเอี๊ยะ ใน ปีพ.ศ. 2557  (Read 4435 times)

rapong_122

• Newbie
  • *
1. ปี 2557 ทิศเหนือ เป็นทั้งอสูรและแตกสลาย เช่นนี้ถือเป็นมหาวิบัติประจำปีอีกทิศหนึ่ง นอกเหนือจากตะวันตกเฉียงเหนือหรือไม่ครับ

2. เมื่อพิจารณาในแต่ละเดือน เช่น ก.พ. ตะวันตกเฉียงใต้ จะมีการซ้อนทับของดาวห้าเดือน และแตกสลายเดือน
เช่นนี้ จะถือว่าทิศตะวันตกเฉียงใต้เป็นทิศมหาวิบัติประจำเดือน ก.พ. หรือไม่ครับ

3. จากปฏิทินฯ หน้า 73 ฤกษ์ปลอดภัยแบบจำเป็น ผมสงสัยว่า ฤกษ์ดังกล่าวมีเกณฑ์ข้อใดจึงอยู่ในฤกษ์ปลอดภัย
เพราะเท่าที่พิจารณาดู ก็ยังไม่ใช่ฤกษ์สี่ทิศ เลยสงสัยว่าเป็นเกณฑ์อย่างใดครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. + 2. ถูกต้อง

3. เป็นหลักสูตร ในขั้น 5 - 6 - 7   ไม่กล่าวถึงใน webboard ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member