28 มี.ค. , 2024, 10:12:03 am

Author Topic: การปรับล้างสภาพ  (Read 5366 times)

maekai

• Full Member
การปรับล้างสภาพ
« on: 16 ก.พ. , 2014, 09:38:08 am »
เรียน ถามอาจารย์ที่เคารพ
         บ้านของลูกเขยและลูกสาว ไ้ด้ทำการต่อเติม โดยทิศหลังบ้านคือ ทิศเหนือ ซึ่งจำเป็นต้องต่อเติมเพราะขยายเป็นบริษัท และ ช่างว่างพอดี อีกอย่าง ลูดเขยเป็นคนไทย ไม่ฟังเท่าไรในเรื่องฮวงจุ้ยค่ะ ได้แนะนำให้ใช้วันปลอดภัยและเคาะจากทิศที่ไม่ติดอสูร ได้แค่นั้น
         แต่ 2คนก็ไปทำบุญและทำสังฆทานให้เจ้าที่และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ และ ทำสังฆทานทุกเดือน ดิฉันเองจึงอยากไปปรับสภาพให้เขาแทน(โดยพูดกับลูกสาวให้ช่วยพูดกับลูกเขยค่ะ) หวังว่าจะผ่อนเรื่องต่างๆได้บ้าง
          ถ้าไปทำแทน ต้องดูอะไรบ้างคะ(หมายถึง วัน เวลา ทิศ ที่ต้องทำการปรับล้างสภาพค่ะ) ได้เตรียม สิ่งที่ต้องใช้ตามหนังสือไว้แล้ว และต้องปรับสภาพหลายครั้งไหมคะ เกรงว่าจะทำให้ลูกสาวกับลูกเขย 
ขอคำชี้แนะด้วยค่ะ
โดยนับถือ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การปรับล้างสภาพ
« Reply #1 on: 18 ก.พ. , 2014, 01:11:03 am »
1. หากใช้ฤกษ์ปลอดภัยใมนการเริ่มต้น เท่ากับเริ่มต้นถูกต้อง ไม่จำเป็นต้องล้างอาถรรพ์

2. แต่หากต้องการจะล้าง ใช้ฤกษ์ปลอดภัยล้างได้ครับ
    แต่หากจะดูฤกษ์ ห้ามปะทะทิศหลังบ้าน ปีเกิดเจ้าบ้าน และต้องครบ 4 ทิศ

3. หากล้างแล้ว กระทำงานต่อเนื่องโดยตลอด ก็ไม่จำเป็นต้องล้างอีก

maekai

« Reply #2 on: 18 ก.พ. , 2014, 05:38:09 am »
เรียนถามอาจารย์ที่เคารพ
ดิฉันเป็นแม่สามารถไปทำแทนได้ไหมคะ ดิฉันเกิดปีเถาะ ลูกสาวปีระกา ลูกเขย ปีขาล  แสดงว่าวันที่ไปปรับสภาพ ห้ามปะทะปีเกิด ทั้ง3คนใช่ไหมคะ
และทิศหลังบ้าน(คือทิศเหนือ)ด้วย
และ ทำ 4 ทิศ เสร็จกวาดทีเดียว รวมกันไปไว้ทาง3 แพร่งได้ใช่ไหมคะ

โดยนับถือ

ขอบคุณอาจารย์ในคำชี้แนะค่ะ

fengshui

« Reply #3 on: 20 ก.พ. , 2014, 05:36:11 am »
1. ทำแทนได้ครับ   ใช่ครับ

2. ถูกต้องครับ

maekai

« Reply #4 on: 20 ก.พ. , 2014, 09:25:17 am »
ขอบคุณอาจารย์ค่ะ

fengshui

« Reply #5 on: 21 ก.พ. , 2014, 08:04:03 am »
ยินดีครับ