29 มี.ค. , 2024, 05:48:59 am

Author Topic: ถามเรื่องความเชื่อหลังคลอดครับ  (Read 4124 times)

kizarik

• Newbie
  • *
หลังคลอด ผู้หญิงที่คลอดบุตรจะสกปรก จากน้ำคาวปลา และคนในบ้าน ห้ามไปที่วัด/โรงเจ ที่เค้าเรียกกันว่า มักซั่ว

สิ่งที่อยากทราบคือ
1. ระยะเวลานานแค่ไหนครับ
2. คนในบ้าน เช่น สามี หรือคนอื่นๆในบ้านมีผลด้วยหรือไม่ ถ้ามี นานแค่ไหนครับ
3. ถ้าจะไปไหว้ขอพรที่เทียนฐาน ต้องถือเรื่องนี้ด้วยหรือไม่ครับ

ขอรบกวนและขอบคุณ ซือเฮียและผู้มีความรู้ทกท่านครับ :D

kizarik

• Newbie
  • *
ถามเองตอบเอง พอดีได้เรียนถามท่านอาจารย์ใหญ่ แล้ว ได้คำตอบว่า

เชื่อเรื่องนี้เฉพาะการใช้เวทย์มนต์คาถา แต่การจัดฮวงจุ้ย/ ขอพร/ ประกอบพิธีของทางชมรมไม่เกี่ยวข้องครับ

ปล. หากผิดพลาดประการใดมาจากการฟังของผม ที่อาจผิดเพี้ยนเองครับ ขอรบกวนชี้แนะครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยืนยันข้อมูลถูกต้องครับ