28 มี.ค. , 2024, 01:40:17 pm

Author Topic: จะเจาะผนังติดตั้งแอร์ ด้านทิศเหนือของตัวบ้าน(ห้องโถง) ทิศอสูรประจำปี ทำอย่างไร  (Read 5103 times)

pronpom

• Newbie
  • *
ผมกำลังจะติดแอร์ที่บ้าน 2 เครื่อง 

1. ติดแอร์ห้องโถง มีตำแหน่งที่สามารถเจาะผนังติดแอร์ตรงทิศเหนือซึ่งเป็นทิศอสูรประจำปีนี้พอดี  .....ผมสามารถใช้ฤกษ์ปลอดภัยในการเจาะผนังตำแหน่งนี้ได้หรือไม่  และถามต่อไปว่าในกรณีที่ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้ แต่เวลาในฤกษ์มักให้เวลาน้อย จะเจาะติดตั้งไม่เสร็จทัน เราจะใช้ฤกษ์เมื่อเริ่มกระทำการได้หรือไม่ โดยไม่ต้องคำนึงถึงเวลาเสร็จ

2. แอร์อีก 1 ตัว จะติดตั้งห้องนอนด้านทิศตะวันออกเฉียงใต้ของตัวบ้าน จะติดผนังด้านทิศเหนือของตัวห้อง ประตูห้องนอนอยู่ตำแหน่งทิศตะวันตกเฉียงเหนือ มีข้อห้ามใดหรือไม่ สามารถติดได้หรือไม่

ขอบพระคุณอาจารย์เป็นอย่างสูงครับ

pronpom

• Newbie
  • *
หน้าบ้านทิศตะวันออกครับ  หลังบ้านทิศตะวันตก  ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ได้ครับ

เริ่มต้นในเวลา เสร็จกี่โมงก็ได้ครับ

2. ต้องราดน้ำ 5 ขันก่อนเจาะจุดแรกสุดครับ