28 มี.ค. , 2024, 03:02:45 pm

Author Topic: ปรึกษาลูกชอบไปเล่นก้านธูปที่ตี่จู้เอี้ย  (Read 6523 times)

sirikiat

• Newbie
  • *
ลูกชายอายุ 1 ขวบครึ่ง ชอบไปดึงก้านธูปที่ไหว้หมดแล้วในกระถางตี่จู้เอี้ยไปเล่น(เล่นทำเป็นท่าไหว้) ตีก็ไม่เข็ด(ยังเด็กมาก-ไม่ประสา) ก็ยังไปแอบดึงออกเรื่อยๆ
เรียนปรึกษาว่า ควรทำอย่างไรดีครับ เพื่อไม่ให้เป็นการลบหลู่ท่านเจ้าที่ เช่น หากไหว้เสร็จแล้วเอาก้านธูปออกหมด จะเหมาะสมหรือไม่ เพื่อป้องกันลูกไปดึงเอาเล่นครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไหว้ขอขมาท่านเจ้าที่ และขออภัยล่วงหน้าหากลูกมาเล่น

แต่ไม่ควร ถอนออกหมดครับ

sirikiat

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ