28 มี.ค. , 2024, 06:01:17 pm

Author Topic: การย้ายบ้านหลังจากกระทบทิศอสูรส่งผลอย่างไรครับ  (Read 5260 times)

sirikiat

• Newbie
  • *
กรณีที่เจ้าบ้านได้มีการเจาะกระทบบ้านในทิศอสูรไป (หลังบ้านพิงทิศอสูรด้วย) และมีโรคผิดปกติเกิดขึ้น
หากเจ้าบ้าน ได้ขายหรือย้ายออกจากบ้านนั้นไปอยู่ที่อื่น จะบรรเทาและลดทอนปัญหาจากการกระทบดังกล่าวหรือไม่ครับ?

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
โดยถูกต้อง ต้องล้างอาถรรพ์ที่เกิดเหตุ

แต่เนื่องจากย้ายออกไปแล้ว  แนะนำดังนี้
1. ทำบุญ สังฆทาน ให้เจ้าที่ และวิญญาณในบ้านหลังนั้น  ขออโหสิกรรม
2. ทำบุญ สังฆทาน ให้เจ้ากรรมนายเวร ที่เป็นโรค ขอให้หายดี

sirikiat

• Newbie
  • *
หากยังไม่ย้ายออก และประสงค์จะทำพิธีล้างปรับสภาพ ควรใช้ฤกษ์ใด เช่น ฤกษ์ปลอดภัย หรือสามารถทำพิธีปรับสภาพเมื่อไรก็ได้ครับ

fengshui

ต้องใช้ฤกษ์

ฤกษ์ปลอดภัยดีสุดครับ

sirikiat

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

fengshui