16 เม.ย. , 2024, 11:46:17 am

Author Topic: การวางรูปปั้นม้า ในห้องทำงาน  (Read 5146 times)

wencai

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พอดีพ่อผมซื้อรูปปั้นม้ามาให้ครับ เพราะเห็นว่าผมเกิดปีมะเมีย และครบรอบพอดี ลักษณะม้าจะเป็นม้าตัวใหญ่ มีฐานวางถึงพื้น ผมเองเป็นเจ้าของและผู้จัดการโรงแรม ผมจึงคิดว่าจะนำมาตั้งไว้ในห้องทำงานของผม โดยตำแหน่งที่คิดจะวางคือ ด้านหลังโต๊ะทำงานของผม แต่จะเยื้องไปทางซ้าย คือจะไม่ถูกโต๊ะบังครับ จะเห็นฐานชัดเจน โดยกำแพงหลังโต๊ะผมจะเป็นทิศเหนือครับ โต๊ะผมหันไปทางทิศใต้ ไม่ทราบว่าตำแหน่งนั้นเหมาะสมหรือไม่ครับ และ ผมเกิดปีมะเมีย นำรูปปั้นม้ามาตั้งถือว่าจะเสริมดวง หรือ อำนาจ ให้ผมใช่หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
การตั้งม้า ไม่ได้ทำให้เสริมดวง หรืออำนาจแต่อย่างใด

แต่ตั้งเพราะชอบ มีพลังใจในการทำงาน เป็นผลส่งเสริมทางอ้อม