29 มี.ค. , 2024, 03:03:20 pm

Author Topic: ดวงสามสหาย  (Read 4218 times)

thaveej

• Jr. Member
  • **
ดวงสามสหาย
« on: 02 ก.ค. , 2014, 07:50:48 am »
เรียน ซือเฮีย

สืบเนื่องมาจาก ผู้ที่ถามหัวข้อ ดวงสง่างาม ผมมีข้อสงสัยอยากเรียนถามซือเฮีย กล่าวคือ
จากเทปการสอน ดวงที่ดิถีมีคู่ธาตุราศีบน อีก 2 ใน พื้นดวง ( 4 หลัก) เป็นดวงสามสหาย (ซำเพ้ง) แต่ตอนติวดวงในการประชุมคณะศิษย์ อาจารย์ บอกว่า คู่ธาตุราศีบน อีก 2 ในหลัก ทั้ง 6 คือรวม ลัคนาสมบูรณ์ ปฎิสนธิ และลัคนาจร ด้วย สรุปแล้ว คือแบบไหน ครับ แล้ว หากรวม 7 หลัก มีมากกว่า 3 จะเป็น ซำเพ้งไหมครับ  ในทำนองเดียวกัน หาก มีคู่ธาตุ ราศีบน อยู่ 1 หลัก หรือ ไม่มีเลย แต่วัยจร ปีจร มี่คู่ธาตุราศีบน มาเป็น ซำเพ้ง จะเป็น ซำเพ้งเฉพาะในช่วงนั้นๆไหมครับ

ขอบพระคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ดวงสามสหาย
« Reply #1 on: 05 ก.ค. , 2014, 03:52:44 pm »
หลักสูตร 1 - 6 จะเน้นเรื่องธาตุสำคัญ

เรื่องดวงในรายละเอียดอื่น ๆ ที่นอกเหนือ ธาตุสำคัญ
ท่าน อจ.ให้ถามใน ชม.เรียนครับ