28 มี.ค. , 2024, 07:27:32 pm

Author Topic: ที่ดินรูปคล้ายปังตอ  (Read 7150 times)

freebird

• Newbie
  • *
ที่ดินรูปคล้ายปังตอ
« on: 09 ต.ค. , 2014, 12:33:12 am »

ผมมีที่ดินเป็นเนินเขาครับ ด้านหน้าติดถนน (ด้านล่างของรูป) ด้านหน้าเป็นที่สูงแล้วลาดลงต่ำไปทางด้านหลัง ด้านหลังต่ำกว่าด้านหน้าประมาณ 4 เมตร ลักษณะเป็นเนินเห็นวิวด้านหลังได้ไกลๆ ปัจจุบันเป็นพื้นที่เพาะปลูกแต่คิดว่าจะเอามาทำเป็นรีสอร์ตเล็กๆ สงสัยว่ารูปร่างที่ดินลักษณะนี้เรียกว่าเป็นปังตอหรือเปล่า ถ้าทำรีสอร์ตจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ และมีวิธีแก้ไขหรือไม่

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ที่ดินรูปคล้ายปังตอ
« Reply #1 on: 11 ต.ค. , 2014, 02:04:33 pm »
ลักษณะพื้นที่ไม่สำคัญครับ

สำคัญที่ลักษณะตึก

โปรดสังเกตุว่า หมู่บ้านหลัก ๆ  ในกทม. จะมีรูปร่างดังกล่าวครับ