29 มี.ค. , 2024, 12:26:51 pm

Author Topic: ติดกับหลังเต่ามีต้นไม้ขี้นทำอย่างไรดีครับ  (Read 7631 times)

Ball

• Newbie
  • *
เรียนอาจาร์ย
         สามอาทิตย์ก่อนผมไปลาพ่อก่อนจะมาเรียนต่อครับ ก็มองเห็นบนหลังเต่าด้านขวามือเรา(ประมาณปลายๆ)มีต้นไม้ที่เริ่มโต และใหญ่สูงประมาณเกือบเมตรแล้ว สงสัยมากับดินที่ถมตอนเช้งเม้ง อยากทราบว่ามีปัญหาอะไรหรือไม่ครับ ต้องเอาออก หรือว่า ปล่อยตามธรรมชาติ ถ้าต้องเอาออกต้องทำอย่างไรครับ ขอบพระคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ต้องดูว่าเป็นดาวอะไรครับ  หากเป็นดาวลาภที่ดี ลาภก็จะนิ่ง ไม่ดีครับ

แต่หากไม่สบายใจ ดูฤกษ์เอาออกได้
ต้องดูทิศหลังป้าย และทิศกระทำการ ( กำหนดจากป้าย )
*** ดูตำแหน่งดาว 5 ด้วยครับ ***

Ball

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับอาจารย์

fengshui

• Administrator
  • Hero Member