29 มี.ค. , 2024, 12:38:25 am

Author Topic: สัญลักษณ์กั้วสามารถใช้แก้ดาวประจำยุคได้หรือเปล่าครับ  (Read 6392 times)

toni

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ

สัญลักษณ์ดาวกั้วที่ให้มากับหนังสือปฏิทินฤกษ์มงคลใช้แก้ดาวบินได้เฉพาะ ดาวบินประจำปี และ เดือน
หรือว่าสามารถใช้แก้ดาวประจำยุคตามผังบ้านได้ด้วยครับ
อาทิห้องที่มีเลขดาว 7  3 ตามหนังสือ จัดบ้านตามหลักฮวงจุ้ยยุค 8 
สามารถนำสัญลักษณ์กั้วดาว 6 กับ 4 มาติดได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
โทนี่

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ดาวผังบ้านก็ได้ แต่ต้องระวังในการใช้

และไม่ได้ใช้แบบที่คุณเข้าใจ
ต้องดูภาพรวม ไม่ใช่ดูเป็นตัว ๆ ครับ