29 มี.ค. , 2024, 05:26:33 am

Author Topic: ทิศประธานหรือหัวเตียงนอน  (Read 4264 times)

gigashane

• Newbie
  • *
เรียนถามซือเฮียครับ  ถ้าเกิดมีคนเผลอไปขยับหรือถูกประธาน(อาจจะเป็นตู้ใส่สิ่งศักดิ์สิทธิ์)หรือหัวเตียงของเราแล้วมีการเขยื้อนทำให้องศาเบี่ยงไปจากเดิม แล้วขยับในตอนฤกษ์ที่ไม่ดี เช่น ชงกับเจ้าบ้าน หรือคนในบ้าน จะมีผลต่อคนในบ้านหรือเปล่าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ทิศประธานหรือหัวเตียงนอน
« Reply #1 on: 07 ส.ค. , 2007, 09:59:10 am »
หากเลื่อนไปเพียงเล็กน้อย เช่นเวลาเช็ดโดนเบา ๆ ไม่ค่อยมีผลกระทบ
แต่กรณีบิดแบบสังเกตุได้ ( คือกระทบแรงกว่ากรณีข้างต้น ) จะส่งผลครับ

หากเป็นฤกษ์ที่ไม่ถูกต้อง ให้ล้างอาถรรพ์ครับ
( ดูหน้า บทความฮวงจุ้ย )