19 เม.ย. , 2024, 06:07:04 am

Author Topic: ธรรมเนียมหรือความเชื่อก่อนแต่งงานและหลังแต่งงาน  (Read 8650 times)

maekai

• Full Member
กราบเรียนถามอาจารย์
ขอคำแนะนำจากอาจารย์ประเพณีของคู่บ่าวสาวค่ะ
ก่อนแต่งงานไม่ให้ไปพิธีมงคลของผู้อื่นใช่ไหมคะ

และถ้าเกิดมีญาติผู้ใหญ่จากไปต้องเว้นการแต่งหรือเปล่าถ้าโรงแรมและการ์ดเชิญแจกออกไปแล้ว
หลังแต่งงานห้ามไปพิธีมงคลหรืองานศพอีกหรือไม่ค่ะ
ขอบคุณอาจารย์มาในที่นี้ด้วยค่ะ
« Last Edit: 16 ส.ค. , 2007, 06:44:07 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
บางประเพณีเป็นเช่นนั้น แต่ตามหลักวิชาไม่ห้าม

มี 2 วิธี
1. เลื่อนออกไป
2. แต่งงานหน้าศพ

บางประเพณีเป็นเช่นนั้น แต่ตามหลักวิชาไม่ห้าม

maekai

• Full Member
ขอบคุณอาจารย์ค่ะ