29 มี.ค. , 2024, 02:01:57 pm

Author Topic: ประธานกับสถานที่ต่างๆ  (Read 3958 times)

gigashane

• Newbie
  • *
ประธานกับสถานที่ต่างๆ
« on: 30 ส.ค. , 2007, 07:47:05 am »
เรียนถามซือเฮียครับ
         ประธานตามสถานที่ต่อไปนี้ ต้องดูตรงไหนครับ
         1. ร้านอาหาร
         2. โรงแรม
         3. ห้างสรรพสินค้า
         4. ตึกต่างๆในมหาวิทยาลัย หรือ มหาวิทยาลัยทั้งสถาบัน
         5. โรงพยาบาล
คำถามที่ถามเหล่านี้ โดยส่วนตัวอยากจะรู้ครับ อาจจะไม่ใช่ประเด็นหลักในการเรียน เพราะต้องการจัดบ้าน แต่บางครั้งเวลาไปสถานที่เหล่านี้แล้วเกิดความสงสัยครับ    ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ประธานกับสถานที่ต่างๆ
« Reply #1 on: 31 ส.ค. , 2007, 10:29:36 am »
1. Counter และประธานโดยปริยาย เลือกอันที่เด่นกว่า
2. ส่วนใหญ่ ถัดจากโถงเป็น Counter
3+4+5. ภาพรวมของตึก + Office

ให้ดูว่าเด่นที่ใด โดยเฉพาะหากเป็นตรงข้ามประตู จะชัดเจนครับ