19 เม.ย. , 2024, 07:14:10 pm

Author Topic: หลังบ้านเป็น ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ ย้ายเข้าได้หรือเปล่า  (Read 5869 times)

cdg0634

• Newbie
  • *
เรียนถามท่านอาจารย์ครับ

ผมซื้อบ้านใหม่มา พอดีหลังบ้านเป็นทิศตะวันออกเฉียงเหนือ ซึ่งในตำรว่าเป็นทิศมหาวิบัติ
เป็นทิศที่ ดาวเบญจภูติ รวมกับ ภูมิแห่งพลัง
( โหงวอึ้งเกียลักสือ ) ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ ( 45 + 22.5 ( 22.6 - 67.5 องศา) ห้ามกระทำการใดๆ(เลยกลุ้มมากครับ)

ขอเรียนถามอาจารย์ครับว่า
1. ไม่ทราบว่าจะย้ายเข้าอยู่ได้หรือไม่ครับ ภายในปีนี้ ประมาณปลายเดือนพฤศจิกายน ถึงต้นเดือนธันวาคม และจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ
2. ระหว่างนี้ ภรรยาผมตั้งครรภ์อยู่จะคลอดเดือน พฤศจิกายนนี้ ไม่ทราบว่าระหว่างนี้สามารถต่อเติมได้ก่อนหรือไม่(บ้านยังอยู่ในระหว่างเก็บงาน ใกล้เสร็จแล้ว น่าจะเสร็จประมาณปลายกันยายน แล้วจึงโอนกรรมสิทธิ์)
3. ต้นเดือนตุลาคม ผมสามารถขนของอื่นๆ เข้าไปก่อนได้หรือไม่ ถ้ายังไม่ถึงฤกษ์ย้ายเข้า

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากเป็นไปได้ควรเป็นหลัง 4 กพ. 2551
ประกอบกับภรรยาคุณตั้งครรภ์ ไม่ควรย้ายบ้าน อยู่แล้วด้วย

กรณีซ่อมแซมนอกบ้าน ไม่ใช่ที่พักอาศัยในบริเวณบ้าน ไม่เป็นไร
ไม่ได้กระทบเด็กในครรภ์

กรณีจำเป็นจริง ๆ จะต้องหาฤกษ์เป็นกรณีพิเศษ
คือ ต้องส่งดวงหญิงมา + แจ้งช่วงปฏิสนธิเด็ก ( ถามคุณหมอได้ )
ช่วงเวลาที่จะเข้าอยู่

http://www.fengshuitown.com/webapplication/web-mail-auspice.htm

cdg0634

• Newbie
  • *
ท่านอาจารย์ครับ

คือว่า แฟนผมจะคลอดปลายเดือนพฤศจิกายนครับ ถ้าเป็นธันวาคม(หลังคลอด) สามารถย้ายได้หรือเปล่าครับ ต้องผ่อนบ้าน 2 หลังครับ เลยอยากให้เหลือผ่อนสักหลังเดียวพอครับ จ่ายเยอะครับ
ผมเกิดวันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2514 ปีกุน เวลา 08:40

และตบแต่งหลังคลอดได้หรือเปล่าครับ

และระหว่างนี้ ผมสามารถย้ายของเข้าไปไว้ก่อนได้หรือเปล่า

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ช่วง 2 เดือนที่เหลือ ไม่มีฤกษ์ปลอดภัยทีมีเกณฑ์ฟ้าอภัย
ควรเลือกเข้าอยู่ต้น กพ. ดีที่สุดครับ

ค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้น 2 เดือน
คุ้มค่ากับความผาสุกของครอบครัวในอนาคต

ตกแต่งหลังคลอดได้ครับ - ต้องดูฤกษ์

จะให้ดีเป็นฤกษ์เข้าอยู่และฤกษ์ซ่อมพร้อมกัน

ย้ายของเข้าไปไว้ก่อนไม่ได้ครับ

*** ยกเว้น บ้านยังทำไม่เสร็จ มีการกระทบอยู่อย่างต่อเนื่อง
ย้ายของเข้าได้  และย้ายเข้าอยู่ได้โดยไม่ต้องตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ตั้งเตียงนอน
( คล้าย ๆ กับ ยังไม่มีการจัดตั้งใด ๆ )

หลัง 4 กพ. 2551 แล้วหาฤกษ์ที่ดี
ทำพิธีขึ้นบ้านใหม่ ดูหน้าบทความได้ครับ