28 มี.ค. , 2024, 06:44:11 pm

Author Topic: เจ้าเตา  (Read 7304 times)

Thaworn

• Jr. Member
  • **
เจ้าเตา
« on: 03 ก.ย. , 2007, 10:56:36 am »
การแก้ในห้องครัวโดยใช้เจ้าเตา ผมไม่ทราบและไม่รู้จักเจ้าองค์นี้ ผมขอถามว่าท่านเป็นองค์ลักษณะใด ต้องไปเช่าบูชามาจากที่ไหน ต้องตั้งบูชาอย่างไร เมื่อตั้งแล้วต้องการบูชา ต้องใช้ธูปกี่ดอก ของบูชาต้องมีอะไรบ้าง มีกำหนดวันไหว้เป็นกรณีพิเศษหรือไม่ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เจ้าเตา
« Reply #1 on: 03 ก.ย. , 2007, 11:13:29 am »
แถววัดเล่งเน่ยยี่ พอมีครับ อาจเป็นป้ายเฉย ๆ ไม่ต้องเป็นองค์ก็ได้ครับ
ธูป 3 ดอกครับ  ของไหว้ ผลไม้ 3 - 5 อย่าง
ต้องดูฤกษ์ตั้ง

และตั้งต่อเมื่อไม่มีทางแก้แล้ว

อีกวิธีตั้งเตาอีกตัว เช่น MicroWave ในตำแหน่งลาภวิบัติของตัวแรก
หรือตั้งแล้วประตูเป็นลาภก็ใช้ได้เช่นกัน