28 มี.ค. , 2024, 11:08:16 pm

Author Topic: การล้างปรับสภาพที่เก็บอัฐิ  (Read 5894 times)

toni

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ

คุณยายเกิดปี 9 พึ่งเสียปีนี้ คุณตาได้นำอัฐิคุณยายไปเก็บไว้ที่วัด ใต้ฐานพระ
โดยหลังอิง 210 องศา (กลุ่มปรปักษ์)
และนำไปทำพิธีบรรจุในเวลาทีปะทะ กับปีจร คือ
เวลา  6/6 วัน 1/5 เดือน 0/4 ปี 4/ 12 ( 11 มีนาคม 50 )
หลังจากนั้นลูกๆ ทุกคนก็มีปัญหามาตลอด

เนื่องจากคุณตาไม่เชื่อในเรื่องฮวงซุ้ย ฤกษ์ยาย จึงไม่สามารถย้ายที่บรรจุหรือนำออกมาบรรจุใหม่ได้
ในกรณีนี้สามารถทำพิธีล้างปรับสภาพในวัด ได้ไหมครับ
หรือมีวิธีแก้วิธีอื่นหรือเปล่าครับ

ทั้งนี้ นอกจากอัฐิของคุณยายแล้ว ของคุณทวด ยังเก็บไว้ที่เดียวกันด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
โทนี่

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ปี 9 คงจะหมายถึง ปีวอก ใช่ไหมครับ

เก็บใต้ฐานพระ วิญญาณจะอยู่ไม่ค่อยได้ ถูกกดทับตลอด

ล้างอาถรรพ์ช่วยได้เฉพาะเรื่องอสูร ( ฤกษ์ผิด )
แต่แก้ไขกรณีถูกทับไม่ได้ครับ
ต้องแก้ประเด็นหลังเป็นหลัก

toni

• Jr. Member
  • **
ใช่ครับ ปีวอก

ทิศด้านหลังที่วางอัฐิคือ  210 องศา
ส่วนทิศกระทำการ ถ้าวัดจากศูนย์กลางวัดคือ 255 องศาครับ

ทำการล้างปรับสภาพในวัด ไม่ถือว่าเป็นการไปรบกวนอะไรในวัดใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
โทนี่

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
การล้างปรับสภาพในวัดไม่น่าจะกระทำได้ หรือทำได้แต่ก็ไม่ได้ผล

ดีที่สุดคือ
1. ทำบุญสังฆทาน
2. ทำพิธีเชิญวิญญาณ โดยพระเกจิ ไปไว้ที่ป้าย แล้วนำไปตั้งให้ถูกต้อง
( ธาตุทิศกับปีเกิดต้องไม่ขัดแย้งกัน / องศาไม่เลวร้าย / ฤกษ์ถูกต้อง )