28 มี.ค. , 2024, 04:57:03 pm

Author Topic: หนังสือ  (Read 7817 times)

posawat

• Guest
หนังสือ
« on: 14 ก.ย. , 2007, 02:00:08 pm »
เรียนถามซือเฮียครับ ผมเพิ่งเริ่มเรียนเป็นรุ่น 44 ความรู้ความสามารถยังไม่เริ่มต้นเลยมีบางอย่างที่อาจถามแล้วไม่เข้าใจต้องขอโทษด้วยครับเป็นเพราะผมยังเริ่มต้นไม่ถูก เกี่ยวกับหนังสือเรียน ที่จะต้องเรียนในขั้นค่อไปทางชมรมจัดให้มีการซื้อในช่วงเวลาเรียนเลยใช่เปล่าครับ หรือว่าผมต้องซื้อก่อนแบบว่าหนังศือแนะนำมาอ่านหรือว่าการศึกษาในขั้นต่อไปทางชมรมจะจัดหนังสือมาให้ในการเรียนการสอนหรือเปล่าครับ คือผมเองยัง  งง อยู่ว่าขั้นต่อไปทางชมรมจัดหนังสือมาให้หรือเปล่า หรือว่าต้องจัดซื้อหาเองครับ ขอคำแนะนำจากซือเฮียหน่อยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: หนังสือ
« Reply #1 on: 14 ก.ย. , 2007, 04:07:58 pm »
โดยปกติ หนังสือสำหรับขั้น 1 จะมี 2 เล่มคือ
1. จัดบ้านตามหลักฮวงจุ้ยยุค 8
2. ปฏิทินฤกษ์มงคล ประจำปี
( แต่เนื่องจากปีนี้ขายดี หมดตั้งแต่ต้นปี เหลือเพียง 10 กว่าเล่มที่ชมรมฯ
   จึงไม่ได้บรรจุไว้ แต่อาจจะใช้เล่มปี 2551 สำหรับขั้นถัดไปแทน )

เมื่อเรียนถึงขั้นที่ 3 - ดวงชะตา
หนังสือที่จัดให้คือ ปฏิทิน 3 ภาษา 5 ระบบ

.............................

หนังสืออื่น ๆ นอกสำนัก
ยังไม่แนะนำให้อ่าน
เพราะจะทำให้สับสน ไขว้เขว

อ่านได้ต่อเมื่อ พื้นฐานเราแน่นดีพอ ( ประมาณขั้น 6 )
อ่านตอนนั้น จึงจะเกิดประโยชน์ครับ