29 มี.ค. , 2024, 06:12:09 am

Author Topic: ใช้เหรียญเพื่อภาคีดิถีได้หรือไม่  (Read 5030 times)

kpangam

• Jr. Member
  • **
ผมสงสัยครับว่าทำไมดวงบางดวง ถ้าหากว่าภาคีดิถีแล้วน่าทำให้ลาภเพิ่มขึ้น ผมเลยขอถามว่าทำไมถึงไม่ภาคีดิถี

ตอนที่เรียนผมได้ยินคลับคล้ายคลับคลาว่า มันเกี่ยวกับการแก่งแย่ง หรือแย่งชิงอะไรนี่ล่ะครับ แต่จำไม่ค่อยได้เลยขอถามอีกที  เพราะบางดวง บางคน ถ้าเปลี่ยนที่ธาตุดิถี แล้วดวงมีลาภเพิ่มขึ้นเลยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากดิถีอ่อนแอ ถูกภาคีจะป่วย เสียลาภ
หากดิถีแข็งแรง ความคิดจะติดขัด ปิดกั้นโอกาส

โดยทั่วไป จะไม่มีการภาคีดิถีครับ

fengshui

เป้าของการแก้ดวง คือ ปรับสมดุล

ไม่ใช่ เน้นเรื่องรวยครับ

kpangam

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับ ซือเฮีย 

fengshui

ยินดีครับ

หมายเหตุเพิ่มเติม ...........

เมื่อดวงสมดุล โอกาสที่ดีต่าง ๆ ย่อมเข้ามาหา
แต่หากวัยจร ปีจร ไม่เอื้ออำนวย หรือผ่านพ้นไปแล้ว
ใช้หัวเตียง หรือทิศพิงสิ่งศักดิ์สิทธิ์มาเสริมดวงได้ครับ ( แต่ต้องไม่ภาคีดิถี )