28 มี.ค. , 2024, 08:59:55 pm

Author Topic: ย้ายประธานบ้านจาก 270 ไปเป็น 210  (Read 5185 times)

FS39

• Newbie
  • *
เรียนถาม ซือเฮียครับ

เดิมประธานตั้งพิง 270 องศา ประตูบ้านอยู่ด้าน ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ ซึ่งจากดาว 9 ยุค จะอยู่ที่ดาว 9 ลาภหนุน (แต่ปีนี้ ทิศนี้เป็น โหงวอึ้งเกี่ยลักสือ - ได้ติดกั่ว 1 ไว้หน้าประตู และ ราดน้ำ รวมถึงตั้งน้ำ ตามที่ อาจารย์ใหญ่แนะนำ แล้วปิดประตูนี้ไว้ ไปเข้าอีกประตูนึง)

ปีนี้รู้สึกว่า การเงินทรงๆ ครับ และมาคิดดู ในยุค 8 ดาว 8 อยู่หลังบ้านจึงอยากจะเปลี่ยน องศาประธาน
 เพื่อให้ ดาว 8 อยู่ที่ตำแหน่งประตู เพื่อกระตุ้นโชคลาภ แต่ติดตรงที่ว่า ประตูก็ยังอยู่ในทิศที่เป็น โหงวอึ้งเกี่ยลักสือ

จึงอยากถาม ซือเฮียว่า ถ้าผมจะใช้ฤกษ์ปลอดภัยในเดือน ตุลา ทำการย้ายได้หรือไม่ครับ (อ่านในหนังสือปฏิทินฤกษ์มงคล บอกใช้เดือนตุลาได้ แต่ต้องมี 2 เครื่องหมายถูกที่ช่องบ้าน) แต่ในเดือนตุลา มันไม่มี 2 เครื่องหมายถูก ที่ช่องบ้านเลยครับ จะสามารถใช้ฤกษ์ แบบมีเครื่องหมายถูกตัวเดียวที่ช่องบ้านได้มั๊ยครับ
หรือว่า เอาแบบ ปลอดถัยสุด คือ รอให้ผ่าน กพ ปีหน้าก่อนแล้วค่อยย้ายครับ
« Last Edit: 04 ต.ค. , 2007, 01:45:53 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่จำเป็น ต้องถึงขั้นปิดประตูครับ เพราะคุณก็ได้แก้ไขครบถ้วน
ยกเว้น มีเหตุไม่ดีเกิดขึ้น

การเงินทรง ๆ โดยทั่วไปถือว่าค่อนข้างดี
เมื่อเทียบกับเศรษฐกิจในปีนี้ และจากคำบอกเล่าผู้อื่น

ในปีนี้ แนะนำว่า
หากมีที่ เพิ่มอ่างบัวกระตุ้นลาภหนุน

แล้วหลัง 4 กพ. ปีหน้า หาฤกษ์เปิดประตู

*** อย่าลืมดูว่า ดาว 2 5 ต้องนิ่ง ***

FS39

• Newbie
  • *
แสดงว่า ผมไม่ต้องย้ายประธานใช่มั๊ยครับ พอเลย 4 กพ ปีหน้าค่อยหาฤกษ์เปิดประตู เป็นอันใช้ได้ใช่มั๊ยครับ
ส่วน ลาภหนุน ปัจจุบัน มีบ่อปลา อยู่ตำแหน่งนั้นอยู่แล้วครับ และ ดาว 2 5 แก้ด้วยการตั้งพระพุทธ รับให้เป็นตำแหน่งโชคลาภแล้วครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ใช่ครับ