28 มี.ค. , 2024, 02:50:03 pm

Author Topic: รบกวนท่านอาจารย์ช่วยแก้ฮวงจุ้ยเรื่องฝ้าเล่นระดับครับ  (Read 8530 times)

some1likeu

• Newbie
  • *
คือ ผมเป็นคนที่ชอบเรื่องศาสตร์ฮวงจุ้ยมาก ได้ซื้อหนังสือและผมได้อ่านบทความของอาจารย์มาแล้ว และมีเรื่องกลุ้มใจเกี่ยวกับฝ้าเล่นระดับ ซึ่งจะเหมือนกับเป็นคานแบบหนึ่ง วิธีทีง่ายที่สุดคือการเลื่อนเตียงให้พ้นคานแต่ว่า ที่ห้องผมฝ้าที่เหมือนคานมันกว้างครับ ถ้าจะเลื่อนเตียงให้พ้นก็เลื่อนไปไกลมาก
ประมาณเกือบเมตร หัวเตียงก็จะห่างจากพนัง ซึ่งก็ฮวงจุ้ยไม่ดีอีกเช่นกัน ผมก็กลุ้มใจอยู่ คิดไม่ตก เดิมทีกะจะทำฝ้าใหม่ แต่ก็เรื่องใหญ่อยู่ครับเพราะต้องรื้อทั้งหมด ช่างบอกมาอย่างงี้   อีกอย่างทางคุณแม่ก็ไม่อยากให้ทำใหม่ ท่านบอกมันสวยดีและสิ้นเปลือง ผมไม่รู้จะทำอย่างไรดีครับ คิดไม่ตก เพราะผมก็เชื่อเรื่องนี้อยุ่มาก ผมได้แนบรูปมาด้วยครับ ขอบคุณท่านอาจารย์ล่วงหน้าครับที่ช่วยแนะนำแนวทางการแก้ไข

รูปหัวเตียง หัวไปทางทิศตะวันออก

รูปปลายเตียงครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
รูปที่ส่งมา ขนาดใหญ่ไปครับ แต่ละภาพต้องไม่เกิน 50 K
ลดขนาด + รายละเอียดแล้วส่งมาใหม่
หรือส่งมาทาง [email protected]

fengshui

fengshui

fengshui

เนื่องจากเตียงมีหัวนอน แม้ห่างจากผนังก็ไม่ได้เป็นข้อเสียมากมาย

ดูจากภาพ บริเวณที่เป็นเหมือนคาน ก็ไม่ได้ใหญ่อะไรมาก
เพียงแต่อาจกินเนื้อที่สำหรับห้องขนาดเล็ก

ไม่มีวิธีแก้ทางอื่น นอกจากแก้ไขฝ้าครับ

fengshui

หากกังวลใจเรื่องเตียงห่างจากผนังมากไป
หาตู้มาใส่ ได้ใช้ประโยชน์ด้วย
เพียงแต่ด้านล่างอาจเปิดใช้ไม่สะดวกเพราะติดตัวเตียง

some1likeu

• Newbie
  • *
ขอบคุณท่านอาจารย์มากครับ  :)

fengshui