19 เม.ย. , 2024, 12:16:39 am

Author Topic: บ้านมุมชายธงมีวิธีแก้ไขมั้ยคะ  (Read 9052 times)

heang

• Newbie
  • *
    บ้านที่อยู่ปัจจุบันเป็นมุมชายธง มีคนทักว่าน่าจะเอาธงมาปักไว้ด้านที่เป็นด้านป้านเพื่อแก้ชายธง ดิฉันก็คิดว่าน่าจะลองทำดูเพราะเสียค่าใช้จ่ายไม่เท่าไหร่ ก็เลยไปซื้อธงชาติกับธงในหลวง (สีเหลือง)มาปักไว้ก็ตามกระแสนิยมไม่ทราบว่าในทางฮวงจุ้ยจะมีผลดีหรือเสียอย่างไรมั้ยค่ะ
     ปกติแล้วถ้าบ้านเป็นบ้านแบบชายธง มีกฏเกณฑ์อะไรบ้างมั้ยค่ะ อย่างเช่นว่าห้องไหนบ้างไม่ควรตั้งในด้านชายธง หรือในด้านชายธงสามารถใช้งานอะไรได้อย่างปลอดภัย โดยเฉพาะการทำการค้า
     ขอบพระคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากเป็นเฉพาะพื้นที่ ไม่มีปัญหาใด ๆ
หากเป็นตัวอาคาร ไม่ค่อยดี บารมีด้อย
การแก้ไข อย่าตั้งประธานบ้านไว้มุมแหลม  ( สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เจ้าที่ )

ห้องด้านชายธง ไม่ควรเป็นห้องสำคัญ ใช้เป็นห้องเก็บของดีที่สุดครับ