28 มี.ค. , 2024, 04:53:15 pm

Author Topic: ลักษณะการดูตำแหน่งลูก ในปฏิทินฤกษ์มงคล  (Read 6113 times)

Thaworn

• Jr. Member
  • **
1.มีคนบอกว่าถ้ามีลูกไม่ครบตามจำนวน แบบในรูปเช่น มีลุกชาย 4คน ลักษณะการดูจะเป็นแบบ
 ลูกคนแรกก็ดูแค่ตำแหน่งที่1  แต่ลูกคนที่ 2 จะดูในตำแหน่งที่2รวมกับตำแน่งที่5 และ8   ลูกคนที่3 จะดูในตำแหน่งที่3รวมกับตำแหน่งที่6และ9   ส่วนลูกคนที่4 จะดูในตำแหน่งที่4 รวมกับตำแน่งที่7 แบบนี้ถูกต้องหรือไม่ครับ

2.การแบ่งตาราง9 ช่องเพื่อดูตำแหน่งดาว 9ยุค หรือดู ดาวปี-เดือนจรของหลุม การแบ่งช่องจะเหมือนกับการแบ่ง9ช่องของการดูตำแหน่งลูก คือจุดกึ่งกลางเป็นตำแหน่งของป้ายหรือหลุมใช่ไหมครับ ซึ่งต่างกับการแบ่ง9ยุคของอาคาร ที่ประธานจะอยู่ช่องกลางหลังสุด
« Last Edit: 20 ธ.ค. , 2007, 01:43:56 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ถูกครับ  แต่บทบาทของลำดับต่อมามีน้อยครับ

2. ใช่ครับ