28 มี.ค. , 2024, 10:05:57 am

Author Topic: แสงโคมไฟจากดาดฟ้าบ้านคนอื่น มีผลอย่างไรต่อบ้านที่ถูกแสงจากโคมส่อง  (Read 4428 times)

noom32869

• Newbie
  • *
ตรงข้ามบ้าน บ้านเค้ามีโคมไฟ สีแดง บนดาดฟ้า3โคม  แสงจากโคมส่องมาที่บ้าน ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรกับบ้านที่โดนแสงจากโคมรึเปล่าครับ ถ้ามีผลจมีผลอย่างไรและะแก้อย่างไร กระจกนูนช่วยได้รึเปล่าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ต้องแก้ไขใด ๆ ทั้งสิ้น ๆ ครับ

หากไม่สบายใจ หาสีเหลือง ( กระถางต้นไม้ ดอกไม้ พรม หินประดับ )
เป็นตัวถ่ายเทไฟ - หลักการเปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร ครับ