26 เม.ย. , 2024, 03:42:44 am

Author Topic: ซ่อมสุสาน  (Read 7485 times)

bill

• Guest
ซ่อมสุสาน
« on: 05 ม.ค. , 2008, 06:13:03 am »

1 ซ่อมสุสานต้องดูฤกย์ไมครับ ไม่องศารู้แต่ว่ามองเข้าหน้าป้ายสุสานซ้ายมือทิศใต้ครับ
 2 ถ้าจะเสริมให้ลูกคนที่ 3 จะต้องทำอะไรบ้างครับ ชายคนโตไม่เคยไปไห้วสุสาลเลยต้องแต่แม่เสีย 20 ปีแต่ดีอยู่คนเดียว
 3 คนทีไปไห้วก็ไม่ดีใช่ไมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ซ่อมสุสาน
« Reply #1 on: 06 ม.ค. , 2008, 05:31:37 am »
1. ต้องดูฤกษ์ครับ หากไม่รู้องศาใช้ฟกษ์ปลอดภัยแทนได้ครับ
2. การทำสุสานที่ถูกต้อง จะทำให้ทุกคนดีใกล้เคียงกัน
   การเน้นคนหนึ่งใด นำมาถึงความขัดแย้งในครอบครัวดังเช่นในอดีต
3. ดีอยู่คนเดียว อาจเป็นเฉพาะดวงบุคคลผู้นั้น
    อาจจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวกับสุสานก็เป็นได้

ต้องทราบ
ลักษณะโดยรอบ ( ชัยภูมิ )
องศาป้าย ( ทิศทาง - ดาว 9 ยุค )
สร้างเมื่อใด ( ฤกษ์ )
ปีเกิดพ่อแม่ และดวงลูกทุกคน ( ดวงชะตา และตำแหน่งลูกในระบบสุสาน )