29 มี.ค. , 2024, 02:40:38 pm

Author Topic: สอบถามค่ะ / ให้ลูกเกิดปีไหนดี  (Read 18137 times)

som

• Guest
อยากทราบน่ะค่ะว่าคลอดลูกปีไหนดีที่จะให้ปีเกิดลูกส่งเสริมพ่อแม่น่ะค่ะ  พ่อเกิดวันที่ 3 ก.ค. 20 ปีมะเส็ง  ส่วนแม่เกิดวันที่ 5 ธ.ค. 28 ปีฉลู ค่ะ  ส่วนลูกควรเกิดปีไหนถึงจะดีคะ อยากให้ลูกเกิดปีที่จะส่วเสริมพ่อกับแม่น่ะค่ะ
                                                                             ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
« Last Edit: 07 ม.ค. , 2008, 05:56:44 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เป็นเรื่องที่เข้าใจกันผิดมานาน

*** หากเราตั้งครรภ์อยู่ แล้วมีคนบอกว่าลูกเกิดปีนี้ไม่ดี จะทำอย่างไร ?
*** ทำแท้งก็บาปมหันต์ จะอุ้มท้องนานกว่า 9 เดือนก็เป็นไปไม่ได้
*** หากมีคนแนะนำคุณเช่นนี้ กล่าวได้ว่า เรียนไม่ครบ - ขาดหลักปฏิบัติ ความเป็นจริงของมนุษย์

ลูกเกิดปีไหนก็ได้ทั้งนั้น
สำคัญที่รูปดวงทั้งหมด หมายถึง ปีเกิด เดือนเกิด วันเกิด และเวลาเกิด
ทั้งหมดนี้ คือ ดวงต้น

ดวงก่อ หมายถึง เด็กที่เกิดมาในสภาพแวดล้อมใด พ่อแม่เอาใจใส่เพียงใด
การอบรมเลี้ยงดู ปลูกฝังคุณธรรม

เป็นตัวแปรสำคัญที่เปลี่ยนแปลงชะตาชีวิต ของเด็กที่เกิด วันและเวลาเดียวกัน
แต่มีอุปนิสัย และชีวิต ที่ต่างกัน

ลองอ่านที่นี่เพิ่มเติมครับ
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-service-birth-date.htm

som

• Guest
แบบว่าจะวางแผนก่อนที่จะมีลูกน่ะค่ะ ว่าปีเกิดปีไหนของลูกจะดีกับพ่อและแม่น่ะค่ะ พ่อ เกิดปีมะเส็ง  แม่เกิดปีฉลู อยากให้ลูกเกิดปีที่ดีไม่ชงกับพ่อแม่น่ะค่ะ   ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ลูกเกิดปีไหนก็ได้ทั้งนั้น
สำคัญที่รูปดวงทั้งหมด หมายถึง ปีเกิด เดือนเกิด วันเกิด และเวลาเกิด

ไม่เกี่ยวกับปีเกิดชงพ่อแม่เลย  ** ย้ำ **
ลูกเกิดปีฮะกับพ่อแม่ ไม่เลี้ยงดูพ่อแม่ก็มีมาก

เมื่อมันไม่ใช่กฎเกณฑ์ที่สำคัญ จะไปยึดติดทำไม