19 เม.ย. , 2024, 03:52:56 pm

Author Topic: เรียนถามเรื่องเหรียญแก้ดวงประจำปี  (Read 5539 times)

kpangam

• Jr. Member
  • **
เรียนถามซือเฮียครับ

การใช้เหรียญแก้ประจำปีเป็นการแก้ที่ภาคีธาตุประจำปีให้เป็นธาตุที่ไม่กระทบธาตุในดวง
1.การห้อยไว้กับตัวนั้น ธาตุที่ภาคีแล้วแปรธาตุนั้น จะมีอิทธิพลต่อผู้ห้อยในแง่ของธาตุที่หนี่ยวนำดวงชะตาของผู้ห้อยหรือไม่ เช่น ดวงคนนั้นมีธาตุให้โทษเป็นธาตุไม้ แล้วเหรียญภาคีกันแล้วเป็นธาตุไม้ เป็นต้น
2.ระหว่างการเหนี่ยวนำกับการแปรธาตุ อะไรจะมีอิทธิพลต่อการแก้ไขดวงชะตามากกว่ากันครับ
3.ระหว่างไตรทิศกับไตรภาคีอะไรมีกำลังมากกว่ากัน และ ถ้าราศีล่างมีไตรทิศแต่เป็นธาตุให้โทษ แต่ถ้านำอีกธาตุหนึ่งมาผูกพันจะทำให้เกิดเป็นไตรภาคีในดวงที่เป็นธาตุให้คุณ และตัวที่มาผูกพัน จะปะทะกับธาตุที่เป็นไตรทิศด้วย ไตรทิศจะแตกแล้วกลายเป็นไตรภาคีหรือไม่ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
การใช้เหรียญภาคี เพื่อทำให้บทบาทราศีลดลง ไม่ใช่การแปรธาตุ
ลองอ่านหน้าบทความ เรื่องเหรียญแก้ดวง

ในเอกสารการสอนจะมีระบุแล้ว ไตรภาคีมีกำลังมากสุด
และก็มีการระบุแล้วว่า ภาคีแล้วจะไม่ปะทะ

กรุณาทบทวนเนื้อหาในเอกสารการเรียนก่อนครับ

kpangam

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ

เร็วๆนี้ผมอาจจะขออนุญาตกลับมาเรียนต่อ  เพราะโรคที่เป็นอยู่แล้วทำให้ผมเดินทางไกลไม่ได้

ผมหายแล้วครับ (ส่วนหนึ่งน่าจะเกี่ยวกับเหรียญแก้ดวงด้วย)

จึงหวังเป็นอย่างยิ่งว่า จะได้รับความกรุณาจากสำนักนะครับ

ป.ล. ต้องขอโทษด้วยครับที่ถามไปเพราะสงสัย

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ