27 เม.ย. , 2024, 07:29:11 pm

Author Topic: ตำแหน่งเตียงนอน  (Read 5440 times)

nuns

• Newbie
  • *
ตำแหน่งเตียงนอน
« on: 25 ม.ค. , 2008, 03:07:39 am »
ถ้าตำแหน่งเตียงนอนหลังจากที่เราได้เลือกทิศที่เหมาะสมแล้ว และชัยภูมิมาแล้ว ประตูก็อยู่ในตำแหน่งดาวลาภที่ดีแล้ว ปรากฏว่าตำแหน่งเตียงนอนไปทับอยู่ตรงตำแหน่งดาวบารมีวิบัติ จะเกิดปัญหาอะไรไหมครับ
ขอบคุณครับ

nuns

• Newbie
  • *
Re: ตำแหน่งเตียงนอน
« Reply #1 on: 25 ม.ค. , 2008, 03:34:51 am »
ซือเฮียครับ ปรึกษาปัญหา
1. เมื่อวันที่ 18/1 ที่ผ่านมาผมได้ให้คนมาช่วยย้ายตำแหน่งเตาไฟจากหลังเตาไฟอิงทิศ 334 องศา (วัดด้วยจานแสงอาทิตย์) ไปอิงทิศ 244 องศา ปรากฏว่าเขาไปย้ายออกมาก่อนฤกษ์ปลอดภัยที่กำหนดไว้ตอน 13:30 น. คือไปย้ายตั้งแต่ประมาณ 11:30 น. และไปตอกตะปูใส่ผนังด้านที่อิงทิศ 244 องศา ตอนก่อนเที่ยงเล็กน้อย ซึ่งน่าจะเป็นทิศอสูรประจำปีกุน (ผมพลาดไม่ได้ดูว่าเป็นทิศอสูรประจำปีกุน เพราะเปิดดูฤกษ์จากเล่มปีชวดครับ เดือน มกราคม 2551 ไม่ได้ระบุทิศอสูรประจำปี)
2. เมื่อ 7:15 น. วันที่ 21/1 ผมได้ปรับย้ายเตียงนอนจากที่เอียงทำมุมกับผนังบ้านเล็กน้อย ให้แนบกับผนังบ้าน หัวเตียงอิงทิศ 64 องศา ประตูเข้าห้องนอนจะอยู่ดาว 2 3 ประตูเข้าห้องแต่งตัวจะอยู่ดาว 6 7
ปรากฏว่าตอนนี้รู้สึกที่บ้านมีปัญหาที่ไม่น่าเกิดมาพร้อมกันหลายเรื่อง โดยวันที่ 29/1 ที่ี่จะถึงจะมีซือเฮียคนหนึ่งมาเก็บข้อมูลองศาที่บ้าน เพื่อนำไปปรึกษาอาจารย์
ไม่ทราบว่าตอนนี้ผมจะแก้ไขเบื้องต้นยังไงดีครับ กลัวต้องรอคิวปรึกษาอาจารย์นานครับ
ร้อนใจมากครับ ขอคำแนะนำด้วย หรือจะให้ซือเฮียคนที่มาเก็บข้อมูลองศาที่บ้านช่วยแก้เบื้องต้นจะได้ไหมครับ

nuns

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 25 ม.ค. , 2008, 06:46:39 am »
จำเป็นจะต้องทำการล้างปรับสภาพไหมครับ ถ้าต้องทำ ควรทำทิศหลังบ้านเลย เพื่อให้มีผลทั้งหลัง หรือทำเฉพาะทิศที่เตาไฟอิงอยู่ ซึ่งเป็นทิศอสูรประจำปีครับ
หรือทำแค่พิธีเสริมมงคลก็พอครับ
ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 28 ม.ค. , 2008, 02:38:05 am »
ขออภัยที่ตอบช้า เนื่องจากคำถามมีรายละเอียดพอควร

เตียงนอนไปทับอยู่ตรงตำแหน่งดาวบารมีวิบัติ ไม่เป็นปัญหาครับ
แต่หากไม่สบายใจ มีนาฬิกาใส่ถ่านแบบมีเข็มวินาที ก็แก้ได้ครับ

ใช้ฤกษ์ปลอดภัยล้างอาถรรพ์ครับ ทำที่ตำแหน่งตั้งเตาไฟ

nuns

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: 28 ม.ค. , 2008, 03:39:24 pm »
ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #5 on: 28 ม.ค. , 2008, 05:39:03 pm »
ยินดีครับ