19 เม.ย. , 2024, 08:36:38 pm

Author Topic: การหาทิศกระทำการเพื่อใช้หาฤกษ์  (Read 3885 times)

ed

• Newbie
  • *
ขอเรียนถามซือเฮียดังนี้ครับ
1.ในกรณีที่พื้นที่ที่จะปรับฮวงจุ้ยไม่ได้เป็นการตั้งประธาน เช่น การจัดเคาน์เตอร์ลอยหน้าร้านซึ่งไม่มีหลังพิง
   ผมสงสัยเพราะดูในโปรแกรมหาฤกษ์มีในระบุทิศกระทำการด้วย ฉะนั้นการหาทิศดังกล่าวจะหาอย่างไรครับ
   ผมเข้าใจว่าต้องจากจุดศูนย์กลางบ้านใช่หรือไม่ครับโปรดชี้แนะด้วยครับ
2.กรณีฤกษ์มีราศีล่างภาคีกันแต่มีตัวขั้นกลางไว้ เช่น /5 /2 /3 /1  ---/2,/1 จะภาคีกันหรือไม่และใช้ได้กับคน
   เกิดราศี/7 ซึ่งจะปะทะกับปีหรือไม่ครับ
« Last Edit: 28 ม.ค. , 2008, 01:50:15 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. เมื่อเป็นหน้าร้าน ก็ต้องนับเป็นด้านหน้า นับจากจุดศูนย์กลางบ้านครับ
2. ได้ครับ เพียงแต่ ไม่เหนียวแน่นเท่ากับอยู่ติดกัน
     ไม่ชงครับ