28 มี.ค. , 2024, 10:29:17 pm

Author Topic: การไหว้ส่งเจ้าขึ้นสวรรค์  (Read 9068 times)

toni

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ

กำลังจะเริ่มทำการปรับปรุงบ้านใหม่ครั้งใหญ่ ปัจจุบันเลยย้ายมาเช่าอพาร์ทเม็นต์อยู่
แต่ตั้งใจว่าจะทำการไหว้ส่งเจ้าขึ้นสวรรค์ทั้งที่บ้าน และที่อพาร์เม็นต์ครับ
คราวนี้ถ้าจะส่งที่อพาร์เม็นต์สามารถทำในจุดไหนก็ได้ หรือต้องไปทำที่ศาลพระภูมิที่
ทางอพาร์เม็นต์ตั้งไว้ครับ

ขอบคุณครับ
โทนี่

toni

• Jr. Member
  • **
Re: การไหว้ส่งเจ้าขึ้นสวรรค์
« Reply #1 on: 30 ม.ค. , 2008, 01:42:29 pm »
ขอเพิี่มเติมนะครับ

เนื่องจากปีนี้จะเป็นครั้งแรกที่ไหว้ ในกระทู้อื่นบอกให้ใช้ฤกษ์ตามหนังสือ
ไม่ทราบว่าต้องเป็นกี่โมงครับ เนื่องจากในหนังสือหน้า 69  ระบุไว้แค่ว่า
ช่วงเช้าของวันที่  1 กพ ครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การไหว้ส่งเจ้าขึ้นสวรรค์
« Reply #2 on: 30 ม.ค. , 2008, 02:04:51 pm »
ตามสะดวกครับ
ส่วนใหญ่จะเป็นก่อน 9.00 น.