28 เม.ย. , 2024, 11:12:51 am

Author Topic: ยังสงสัยการปรับล้างสภาพค่ะ  (Read 3657 times)

maekai

• Full Member
กราบเรียนถามอาจารย์ที่นับถือ
ตามที่อาจารย์ได้แนะนำว่าถ้ามีการต่อเติมด้านหน้าบ้านทางทิศใต้ต้องทำการปรับล้างสภาพก่อน(ตอนวันที่4กพ.ได้ราดน้ำ5ถังที่ประตูรั้วแล้วค่ะ) ซึ่งอยากเรียนถามว่า ส่วนที่ต่อเติมจะทำเป็นหลังคากันฝนจอดรถหน้าบ้านค่ะ แล้วทำการปรับล้างสภาพเราต้องเริ่มตรงไหนค่ะ มีประตูรั้ว กับประตูบ้านค่ะ
ต้องส่งทิศและผู้กระทำไปให้อาจารย์หาวันก่อนไหมคะ
และ ทุกเดือนที่ควรราดน้ำ5ถัง สามารถเปลี่ยนเป็น5ขันได้ไหมคะ
และจะเปลี่ยนศาลให้ตี่จูเอี๋ยซึ่งพิงอยู่หลังบ้าน ต้องหาฤกษ์ด้วยใช่ไหมคะ
ขอบพระคุณอาจารย์มาล่วงหน้าค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
จะกระทบตรงไหน ก็ล้างตรงนั้นครับ

5 ถังเปลี่ยนเป็น 5 ขันได้ครับ
แต่เดือนที่ดาวเดือนจร 5 มา ควรเป็น 5 ถัง
( อ่านรายละเอียดในหนังสือ จะมีระบุว่าเดือนใด )

ขยับย้านศาล ต้องดูฤกษ์
อ่านภาคผนวก เรื่องนี้ ในหนังสือ ปฏิทินฤกษ์มงคล ด้านหลังครับ