27 เม.ย. , 2024, 01:28:41 pm

Author Topic: เรียนถามซือเฮียเพิ่มเติมค่ะ สับสนนิดหน่อย  (Read 4283 times)

jeab_ja

• Jr. Member
  • **
ที่เคยเรียนถามไว้
หลังบ้านอิง 200 องศาใต้
ทิศกระทำการเป็นทิศเหนืออิง 20 องศา คือจะทำหลังคาโรงรถ
จะใช้ฤกษ์ปลอดภัยวันที่ 13 กพ เวลา 0930-1030 น.

แต่พอมาอ่านในหนังสือ บอกไว้ว่าปีนี้ ทิศเบญจภูติคือ 157.6-202.5
แนะนำว่าถ้าหลังบ้านเป็นทิศนี้ ให้ราดน้ำ 5 ขันที่หลังบ้านก่อนการกระทบใดๆ

แต่ว่าพอมาเปิดทิศประจำเดือน เดือน กพ นั้น มีทิศเหนือ คือทิศที่จะกระทำการ
เป็นทิศอสูรประจำเดือนคือทิศเหนือ 337.6-22.5

เรียนถามซือเฮียดังนี้
1. ในกรณีนี้ จะราดน้ำ 5 ขันที่ ทิศใต้ ตามการแก้ไขทิศเบญจภูติ
     หรือราดน้ำ 5 ขันที่ทิศเหนือ เพื่อแก้ไขทิศอสูรประจำเดือนคะ
2. การราดน้ำ 5 ขันนี้ ต้องทำอยู่ภายในฤกษ์ปลอดภัยหรือไม่คะ
3. หรือว่าถ้าใช้ฤกษ์ปลอดภัยแล้ว ไม่ต้องแก้ไขอะไรอีก

ขอบคุณมากๆเลย อ่านหนังสือแล้วสับสนนิดหน่อยค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ราดน้ำ 5 ขัน แก้ได้เฉพาะทิศเบญจภูติ -- ไม่ต้องดูฤกษ์
อสูร แก้ด้วยการล้างอาถรรพ์ -- ต้องดูฤกษ์

jeab_ja

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากๆค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member