18 เม.ย. , 2024, 01:30:38 pm

Author Topic: เหรียญปรับแก้ดวงประจำปี  (Read 4390 times)

waiwicha

• Newbie
  • *
เรียนซือเฮีย
       ผมได้ซื้อหนังสือมาและพบว่ามีเหรียญปรับแก้ดวงให้มาด้วย พร้อมกันนั้นก็ได้หาข้อมูลเพิ่มเติมอื่น ๆ
แต่ก็ติดข้อสงสัยดังนี้คือ
1. ความหมายของฤกษ์การรับเหรียญคืออะไร ใช่เวลาที่เราเริ่มปฏิบัติขั้นตอนก่อนจะพกเหรียญ (ตามหนังสือ) หรือว่ามีขั้นตอนอื่นอีกครับ
2. ผมได้ใช้โปรแกรมผูกดวง Online ได้ผลออกมาเป็น 1/7  ท 8/8  7/9  5/7 แปลว่ายังชงอยู่ใช่หรือไม่ครับ เพราะคิดว่าึ 7 กับ 8 น่าจะเป็นภาคีกัน ถ้าชงอยู่จะดูฤกษ์ในปฏิทินเพื่อรับเหรียญได้หรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เหรียญปรับแก้ดวงประจำปี
« Reply #1 on: 20 ก.พ. , 2008, 02:15:31 am »
หากหลักหนึ่งใดในดวง ( ยาม ว ด ป ) ฌ) เป็นราศีให้โทษ
เมื่อมีราศีคู่บนล่างมาเหนี่ยวนำ จะทำให้ราศีให้โทษนั้น บทบาทเบาบางลง

ขั้นตอนตามหนังสือครับ

ยามและวันภาคีกัน แต่หลักปีไม่มีคู่ภาคี ดังนั้น จะปะทะครับ
รวรรับมอบเหรียญปรับแก้ดวง

*** หรือจะทดลอง ด้วยการไม่รับเหรียญ แล้วสังเกตุสิ่งที่เข้ามากระทบ
ประมาณเดือนมิย. /7 จะปะทะซ้ำ จะวัดผลได้ชัดเจน
หลังจากนั้น จึงรับมอบ หากทุกอย่างดีขึ้น ก็หมายถึงเหรียญช่วยปรับดวงชะตาได้

waiwicha

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 20 ก.พ. , 2008, 02:56:53 am »
ขอบคุณซือเฮียมากครับ สำหรับความรู้

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 23 ก.พ. , 2008, 02:07:38 am »
ยินดีครับ