18 เม.ย. , 2024, 09:09:21 pm

Author Topic: บ้านหน้าแคบหลังกว้าง  (Read 5854 times)

heang

• Newbie
  • *
บ้านหน้าแคบหลังกว้าง
« on: 27 ก.พ. , 2008, 05:16:24 pm »
  บ้านดิฉันหน้าแคบหลังกว้างยื่นไปด้านเดียวคล้ายชายธง โดยสร้างบ้านเต็มพื้นที่ ถ้าปรับแก้เปลี่ยนทิศประธานให้เป็นไปตามการจัดบ้านยุค 8 จะมีส่วนช่วยให้ดีขึ้นใช่มั้ยค่ะ แล้วกรณีอย่างนี้การที่บ้านเราเป็นชายธงจะมีผลกับเราอย่างไรบ้างเมื่อแก้แล้วจะยังส่งผลด้านลบอีกหรือเปล่าค่ะ  เมื่อเราแก้เปลี่ยนทิศประธานด้านหน้าบ้านแล้วด้านหลังบ้านซึ่งเป็นครัวก็จะเปลี่ยนไปด้วยใช่มั้ยค่ะ แล้วจะต้องแก้ทิศประธานในห้องครัวด้วยหรือเปล่าค่ะ ( ครัวตั้งอยู่ปลายชายธงพอดี )
              ขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ