29 มี.ค. , 2024, 03:19:12 pm

Author Topic: ตู้เข้ามุม  (Read 5816 times)

Thaworn

• Jr. Member
  • **
ตู้เข้ามุม
« on: 27 ก.พ. , 2008, 09:15:03 am »
1.ผมมีข้อสงสัยครับว่า วิธีแก้องศาของเตาหรือไมโครเวฟให้ตั้งเฉียงเข้ามุมจะทำให้ไม่มีองศา แล้วกรณีที่เราตั้งประธานเข้ามุมเช่นเดียวกันแต่เป็นการหาตู้มาตั้ง แล้วนำพระ ,รูป หรืออะไรก็ตาม มาตั้งพิงตู้ ซึ่งถือว่าตั้งได้มีองศา ผมอยากทราบว่าเหตุใดจึงเป็นอย่างนั้นครับ
2.ถ้าเป็นตู้ที่หลังเป็นมุมสามเหลี่ยมซึ่งเข้ามุมได้พอดี แบบนี้นำสิ่งใดไปไว้ก็จะไม่มีองศา แล้วถ้าเป็นตู้ที่หลังเป็นสามเหลี่ยมเข้ามุมพอดีเช่นกัน แต่ในตู้ทำที่กั้นพิงหลังไว้เหมือนมีที่พิงหลัง ตู้แบบนี้สามารถใช้ได้หรือถือว่ามีองศาหรือไม่ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ตู้เข้ามุม
« Reply #1 on: 28 ก.พ. , 2008, 11:55:19 am »
1. ต้องมีกำแพงหลังรองรับประธาน หรือจุดยึดเหนี่ยวนั้น ๆ ครับ จึงจะถือว่ามีองศา

2. ได้ครับ ( ตามข้อ 1 )