26 เม.ย. , 2024, 05:12:21 pm

Author Topic: การย้ายหิ้งพระ  (Read 10298 times)

phubet

• Guest
การย้ายหิ้งพระ
« on: 01 มี.ค. , 2008, 09:10:30 am »
ผมจะทำการย้ายหิ้งพระจากที่เดิมไปหิ้งใหม่ คือผมจะแยกระหว่างพระจีน(พระจีนมีเจ้าแม่กวนอิมกับ พระขุนพลครับเช่น นาจา ฮวบจู่ก๊ง เตียวเทียซือ เฮียนเทียน ตี่ฮู้ ฯลฯ) กับพระไทย(พระพุทธกับหลวงพ่อต่างๆๆ และพระนเรศวรครับ) ออกจากกัน จะเป็น 2 หิ้ง อยากให้อาจารย์ช่วยหาฤกษ์ยามที่จะย้ายให้ด้วยนะครับ คือผมเกิด วันศุกร์ 19 กุมภาพันธ์ 2525ปีจอ เวลา 16.40 อาชีพรับราชการ บ้าน 2 ชั้นครับ ห้องพระอยู่ชั้นบน และหลังบ้านเป็นทิศตะวันออกเฉียงใต้ หน้าบ้านทิศตะวันตกเฉียงเหนือ หิ้งหันหน้าไปทาง ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ ครับ  และผมจะต้องเตรียมของอะไรบ้าง และบอกกล่าวยังงัยครับในวันย้ายหิ้งพระครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member