27 เม.ย. , 2024, 08:33:06 am

Author Topic: ประตูหน้าบ้านถ้าทำ3ประตูไม่เหมาะ ทำ2ประตูได้ไหม  (Read 4115 times)

puu

• Guest
ถ้าเราจะทำประตูเป็นลักษณะประตูกระจกเรียงกัน3ช่อง แต่เป็นประตูที่เปิดใช้ได้จริงคือ2ประตูด้านซ้าย,ขวา
เท่นั้น แต่ตรงกลางไม่ใช่ประตู(เพื่อหลีกเลี่ยงจากแนวบันไดที่เล็งมาหน้าบ้านตรงกลางพอดี) อย่างนี้จะเป็นการ
ช่วยแก้ฮวงจุ้ยได้ไหมคะ เพราะถ้าจะเอาฉากหรือตู้มากั้นคงดูไม่เหมาะเพราะพื้นที่และระยะห่างไม่อำนวยค่ะ     
 :'(

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ประตู 2 บานซ้ายขวา ไม่ค่อยดีครับ หมายถึงไม่สามัคคี

หากระยะมีน้อย ลองดูว่าเลื่อนประตูขึ้นหน้าไปอีกได้ไหม