28 มี.ค. , 2024, 06:05:01 pm

Author Topic: สอบถามฮวงจุ้ยหมู่บ้านครับ ต้องวางเงินเสาร์นี้แล้ว  (Read 4279 times)

kin

• Guest
สวัสดีครับอาจารย์

ผมกำลังจะซื้อบ้านหลังแรกในชีวิตครับ ตอนนี้กำลังกังวลเรื่องที่ตั้งของหมู่บ้านที่จะซื้อครับ

เพราะทางเข้ามันจะอยู่บริเวณช่วงโค้งของถนนครับ แต่ผมชอบตัวบ้านครับ

แล้วถ้าเลือกได้ เลือกบ้านหมายเลขใดดีครับ

ตามรูปที่แนบมาครับ

ไม่ทราบว่าแบบนี้ ดีหรือไม่ดีอย่างไร ถ้าไม่ดี ไม่ดีเรื่องอะไร ร้ายแรงมากมั๊ย

มีทางแก้ไขมั๊ยครับ หรือว่า ไม่ควรอยู่เลย

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากวิเคราะห์ชัยภูมิ หลังที่ 7 ไม่ควรเลือก
เพราะแนวถนนพุ่งตรงเข้าสู่อาคาร 

ส่วนที่เหลือ ต้องทราบองศาที่แน่นอนก่อนครับ