26 เม.ย. , 2024, 02:52:40 am

Author Topic: เรียนถามการจัดตำแหน่งห้องทำงาน  (Read 6115 times)

nat_swu

• Newbie
  • *
ผมเกิด ปีมะเส็ง พ.ค.2520 ส่วนแฟนเกิดปีฉลู ต.ค.2516 ซื้ออาคารพานิชย์กว้าง4เมตร ยาว14เมตร (หักหน้าบ้าน 3เมตร) หันหน้าไปทิศตะวันออกเฉียงใต้ 120องศา ตั้งใจจะอยู่อาศัยด้วยและชั้นล่างจะเปิดเป็นคลินิค อยู่แถวจ.ฉะเชิงเทรา ไม่ทราบว่าได้หรือไม่ครับ ( ห้องนอนอยู่ชั้น4ด้านหน้าอาคารเลย )และ
1.ห้องตรวจรักษาจะวางตำแหน่งทิศไหนดีที่สุด อันดับ 1-3
2.ลิ้นชักเก็บเงินอยู่ทิศไหนดีที่สุด อันดับ1-3
3.ตั้งใจเปิดประตู2ด้านคือด้านหน้าตึก 120 องศาเป็นประตูใหญ่ และด้านขวาของตึก 216 องศา เป็นประตูเล็ก โดยปิดประตูหลังบ้านดีหรือไม่ ควรแก้ไขอย่างไรดีที่สุดครับ ตำแหน่งการวางทิศของประตูตรงกลางหรือชิดริมด้านไหนดีครับ
4.ห้องครัวควรวางทิศไหนดีที่สุดครับ 1-3หรือต้องแก้ไขอย่างไร
เนื่องจากกำลังจะเริ่มสร้างห้องครับ
กราบขอบพระคุณ อาจารย์ทุกท่านล่วงหน้า หากมีคำชี้แนะอย่างไร จะเป็นพระคุณอย่างสูงยิ่งครับ ;) ;)

nat_swu

• Newbie
  • *
กราบขออภัยครับ พอวัดใหม่แล้ว หน้าบ้านอยู่ที่ 118 องศาครับ และด้านขวาของบ้านอยู่ที่ 214 องศาครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
วัดองศาด้วยเครื่องมือใดครับ

nat_swu

• Newbie
  • *
ใช้เข็มทิศทั่วไปวัดครับ แต่วัดที่ดาดฟ้าของตึกครับ ทำซ้ำหลายรอบแล้วครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

ต้องวัดตามนี้ครับ  เพราะหากผิดพลาดเพียงครึ่งองศา อาจกลายเป็นคนละคำตอบกัน
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-tip-compass-accurate-military.htm