26 เม.ย. , 2024, 12:27:14 am

Author Topic: ไปเช็งเม้งแล้ววัดหลังสุสานแล้วค่ะ  (Read 6062 times)

supermagic

• Newbie
  • *
ไปเช็งเม้งมาวันที่30มีนาคมแล้วค่ะ วัดทิศหลังสุสานได้136.8องศาค่ะ คือหลังป้ายสุสานหันตะวันออกเฉียงใต้ตรงๆเลยค่ะ จุดประทัดได้ไหมค่ะ พอมาดูวันที่9เมษายนนี้ ทิศที่ปลอดทุกอย่างคือ 44-346 องศา(เหนือ กับตะวันออกเฉียงเหนือ) จะจุดประทัดกระตุ้นโชคลาภ เวลา 7-8 โมงเช้าได้ไหมค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เกินกว่า 135 นับเป็นทิศใต้ (เมื่อแบ่ง 4 ทิศหลัก )
ดูในปฏิทินฤกษ์มงคล 2551 หน้า 40 ครับ

และแม้ว่าไม่ติดอสูร
ตำแหน่งดาวที่จะจุด ก็ไม่ใช่ดาวโชคลาภ ไม่เกิดประโยชน์ใด ๆ ครับ

supermagic

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากค่ะ  :D :) ;D :) ;D

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ