28 มี.ค. , 2024, 09:43:31 am

Author Topic: จากบทความการเปลี่ยนยุค  (Read 3695 times)

Thaworn

• Jr. Member
  • **
จากบทความการเปลี่ยนยุค
« on: 18 เม.ย. , 2008, 11:28:08 am »
พึ่งมีเวลาอ่านบทความทั้งหมดของทางเวปครับ เลยมีข้อสงสัยอยู่ครับจึงอยากถามเป็นความรู้ครับ ในข้อที่ว่า
คอนโดสร้างยุค 7 แต่เข้าอยู่อาศัย และตั้งเจ้าที่ยุค 8 บทบาทเป็นยุค 7
และหากทำการต่อเติม หรือเคาะเปลี่ยนยุค บทบาทเป็นยุค 7
บ้านสร้างยุค 7 ตั้งจุดยึดเหนี่ยวยุค 8 บทบาทของจุดยึดเหนี่ยวเป็นบทบาทยุค 7
บ้านสร้างยุค 7 เปลี่ยนประธานยุค 8 องศาเดิม บทบาทของประธานเป็นบทบาทยุค 7
บ้านสร้างยุค 7 เปลี่ยนประธานยุค 8 องศาใหม่ บทบาทของประธานเป็นบทบาทยุค 7

อยากถามว่า1. คำว่าบทบาทยุค7 คือเดินผังดาวยุค7 แต่วิเคราะห์เป็นยุค8ใช่ไหมครับ
                2. จากที่ว่าบ้านสร้างยุค 7 เปลี่ยนประธานยุค 8 องศาเดิม บทบาทของประธานเป็นบทบาทยุค 7
                    บ้านสร้างยุค 7 เปลี่ยนประธานยุค 8 องศาใหม่ บทบาทของประธานเป็นบทบาทยุค 7   คือบ้านยัง
                    ไม่ได้เปลี่ยนยุคใช่ไหมครับ
                3. สรุปแล้วการเปลี่ยนประตู และการเปลี่ยนประธานในยุคปัจจุบันจากบ้านยุคสร้างอื่น อย่างคำถาม
                    ในข้อ 2  ถือว่าเปลี่ยนยุค สมบูรณ์หรือไม่ครับ ต้องเดินผังยุคใหม่หรือไม่ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: จากบทความการเปลี่ยนยุค
« Reply #1 on: 21 เม.ย. , 2008, 08:37:28 am »
1. ผังยุค 7 แต่ให้น้ำหนักที่ดาว 8 ( ประำจำยุค หมายถึง ยุคเวลา )
2. ใช่ครับ
3. การเปลี่ยนยุค ดูรายละเอียดในเอกสารประกอบการเรียน ชม.บทบาทดาว - ทำนายดาว
   ( กระทบหลังบ้าน / ต่อเติมดาดฟ้า / ..... )