27 เม.ย. , 2024, 03:42:57 am

Author Topic: จะทำการย้ายกระดูกไปเก็บที่วัด  (Read 7671 times)

ruangsakkhowdee

• Guest
อยากทราบว่าจะย้ายกระดูกไปเก็บที่วัดจะย้ายไปวันไหนดีครับแล้วกระดูกที่จะย้ายไปให้หันหน้าไปทางทิศไหนดีครับถ้าเป็นทิศตะวันออกจะดีไหมครับ...กระดูกคนตายเกิดปีชวดอ่ะครับ
แล้วตอนย้ายต้องทำพิธียังไงบ้างครับ...ต้องห้ามคนเกิดปีไหนไปไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ผู้ตายเกิดปีชวด ห้ามฝังทิศใต้ ทิศอื่นใช้ได้ครับ

การดูฤกษ์ต้องดูว่าย้ายจากทิศใดไปยังทิศใด
หากมีส่วนกระทบทิศใต้ ต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัย
ในหนังสือ ปฏิทินฤกษ์มงคล 2551 ใช้ได้ทุกทิศทุกปีเกิดครับ