18 เม.ย. , 2024, 05:58:06 pm

Author Topic: เรื่องของดวงพิเศษ  (Read 6645 times)

เรื่องของดวงพิเศษ
« on: 07 พ.ค. , 2008, 10:03:37 am »
อาจารย์ครับ อยากจะขอรบกวนถามเรื่องดวงสักข้อนะครับ

เวลาตั้งดวงจีนแล้ว ถ้าดิถีไม่มีตัวกำเนิดในดวง เช่น ดวงเป็นธาตุน้ำ (กุ่ย)
แต่ในดวงไม่มีธาตุ ทองเลย เคยได้ยินมาว่า เรียกว่า "ดวงพิเศษ "
การทำนายทายทัก จะกลับจะดีเป็นร้าย ร้ายเป็นดี
โดยธาตุที่เคยให้โทษกับดวงชะตาตามปกติ จะกลับกลายเป็นธาตุร้ายกับดวงชะตาพิเศษจริงไหมครับ

ขอบคุณครับอาจารย์

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เรื่องของดวงพิเศษ
« Reply #1 on: 08 พ.ค. , 2008, 01:25:52 am »
ขึ้นอยู่กับรูปดวง เช่น น้ำในเดือน /2 เดือนดิน ฤดูน้ำ
แม้ไม่มีทอง แต่ดิถีแข็งแรง ไม่ตามกระแส

แต่กรณีอื่น หากตามกระแส
ดีหรือไม่ อยู่ที่กระแสต่อเนื่องครับ

รายละเอียด ต้องมาเรียนด้วยตนเองในชม.เรียน
เพราะเฉพาะเรื่องนี้ ก็เรียน 1 วันเต็มครับ