30 เม.ย. , 2024, 03:04:10 am

Author Topic: ปรึกษาเรื่องสุสานครับ  (Read 5664 times)

moowan

• Guest
ปรึกษาเรื่องสุสานครับ
« on: 15 พ.ค. , 2008, 09:12:26 am »
เรื่องเป็นอย่างนี้ครับ เมื่อหลายปีก่อน อาม่าได้ขอให้ทางป๊า ม้า ช่วยทำสุสานให้ ทุกอย่างก็เสร็จเรียบร้อยดี จนกระทั่ง ป๊า ม้า เสียไป อาม่าก็ไม่ได้อยู่ในความดูแลของทางครอบครัวผม เป็นทางญาติคนอื่นดูแล ต่อมาอาม่าเสีย โดยผมไม่รู้ เพราะติดต่อญาติไม่ได้ ทราบแต่ว่าทางญาติได้ทำการฌาปนกิจแล้วร้อยแล้ว ผมขอปรึกษาว่า ผมสามารถทำอะไรกับสุสานได้บ้าง ทิ้งเอาไว้อย่างนั้น หรือถ้ามีคนสนใจ สามารถโอนให้เขาได้ไหม จะเป็นการดีไหม อาม่า หรือบรรพบุรุษ จะว่าอะไรหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ปรึกษาเรื่องสุสานครับ
« Reply #1 on: 15 พ.ค. , 2008, 11:36:44 am »
ขายทิ้ง หรือยกให้มูลนิธิที่นั่นครับ