28 มี.ค. , 2024, 09:09:47 pm

Author Topic: ซีดี ติวเตอร์ : โปรแกรม ทบทวนดวงจีน  (Read 13087 times)

mod

• Newbie
  • *
เรียน ซือเฮีย
ผมได้ซื้อมาลองทำข้อสอบดู  ผมว่ามันดีครับ แต่ผมขอออกความคิดเห็นไว้หน่อยว่า
1.น่าจะมีแบบที่วิเคราะห์ธาตุสำคัญด้วย
2.ควรมี 100 ดวงยาก
3.ควรมีวิธีแก้ไข และเหตุูผล

สำหรับผู้เรียนระดับกลางขึ้นไป 
« Last Edit: 28 ก.ย. , 2008, 05:39:14 pm by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ซีดี ติวเตอร์
« Reply #1 on: 22 ส.ค. , 2008, 05:38:50 am »
เป็นแผนงานขั้นต่อไปครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

.................................................

ไม่ทราบลองทำแบบทดสอบแล้วกี่รอบ

รอบแรกได้คะแนนเท่าใด รอบหลังได้เท่าใด

ลักษณะคำถามใดที่ทำคะนแนได้แย่สุด ( จะได้เอาไปปรับปรุงการเรียนการสอนครับ )

ทำคะแนนเพิ่มขึ้นได้เพราะอะไร

ขอบคุณครับ

mod

• Newbie
  • *
ซีดี ติวเตอร์ 2
« Reply #2 on: 26 ส.ค. , 2008, 08:53:30 am »
เรียน ซือเฮีย
ผมทำทดสอบเพียงรอบเดียวครับ  ผิดเพียง 2ข้อ (ไม่มีเจตนายกยอตัวเองนะครับ) ที่ผิดๆตรงภาคีคู่ธาตุราศีล่าง เพราะไม่ค่อยได้ใช้ เลยจำสลับกัน  เวอร์ชั่นนี้ดีอยู่แล้วสำหรับคนที่ยังไม่คล่อง  แต่ที่ผมคิดว่าควรจะมีคือ บางคนเขาไม่ถนัดตัวเลข  ควรมีภาษาจีนด้วยครับ และทีขอให้มีคือ
1.ร้อยดวงยาก โดยเฉพาะดวงพิเศษ
2.การหาธาตุสำคัญ ตั้งแต่ ง่าย จนไปถึงยากมาก
3.การแก้ไข รวมทั้งเหตุผล
4.การเจ็บป่วย วิธีแก้ไข
 ขอบคุณครับ และขอให้กำลังใจที่จะผลิตผลงานดีๆออกมาเรื่อยๆ

fengshui

Re: ซีดี ติวเตอร์ 2
« Reply #3 on: 26 ส.ค. , 2008, 01:04:35 pm »
ขอบคุณสำหรับผลตอบรับครับ

สำหรับภาษาจีน ท่านอจ.เจตนาให้ใช้เป็นตัวเลข
เพื่อสำหรับสมาชิกในชมรมฯ เท่านั้นครับ

1.+2.+3. ตั้งใจทำเป็นแผ่นอีกระดับหนึ่งครับ
4. ยากกว่า 1+2+3 อีกครับ
« Last Edit: 28 ก.ย. , 2008, 05:42:19 pm by fengshui »

fengshui

สืบเนื่องจาก 2 สัปดาห์ที่ผ่านมา
มีสมาชิกซื้อโปรแกรม Tutor ไปหลายสิบแผ่น

จึงขอให้ท่านทั้งหลายที่ได้ไปแล้ว
กรุณาแจ้งผลให้ทราบด้วย

จะให้ดี โปรดบันทึกคะแนนรอบแรก และรอบสองเปรียบเทียบกัน
หากคะแนนดีขึ้นเกิน 10% ขึ้นไป ถือว่ามีความก้าวหน้า

แต่ให้ดี สำหรับขั้น 5 - 6 ต้องได้เกรด A ครับ

fengshui

สมาชิกท่านหนึ่งได้แจ้งให้ทราบว่า

ได้ทบทวนด้วยโปรแกรม จนตอนนี้มั่นใจในเรื่องดวงจีนกว่าเดิมมาก