29 มี.ค. , 2024, 10:53:07 am

Author Topic: การถมดิน และ ปลูกหญ้าบน สุสาน  (Read 17175 times)

saksiri

• Newbie
  • *
ผมขอเรียนถามเรื่องการถมดินและปลูกหญ้าบนสุสานดังนี้ครับ
   1.การถมดินบนหลังเต่าของสุสานจะมีผลดีหรือเสียยังไงบ้างครับ
   2.การปลูกหญ้าคลุมบนหลังเต่าของสุสานจะมีผลดีหรือเสียยังไงบ้างครับ
   3.การถมดินและปลูกหญ้าบนหลังเต่าของสุสานถ้าเป็นผลดีการที่จะทำต้องดูฤกษ์หรือเปล่าต้องใช้ฤกษ์อะไร
ควรทำในช่วงไหนและมีข้อห้ามอะไรในการทำการทั้งสองอย่างนี้หรือเปล่า
ช่วยตอบด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ
« Last Edit: 14 มี.ค. , 2007, 03:30:50 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ถมดินเฉพาะกรณี หลังเต่าแหว่งไป
2. ปลูกหญ้าบนหลังเต่า ทำให้ดูมีความอุดมสมบูรณ์
3. ต้องดูฤกษ์ครับ