20 เม.ย. , 2024, 09:58:12 am

Author Topic: ประตูบ้านทิศเหนือแก้ไขโดยราดน้ำ5ขัน ในวันที่4กพ.แต่ดิฉันลืม(จะราดวันนี้ได้มั้ย)  (Read 3787 times)

onnatta

• Newbie
  • *
ในหนังสือของอาจารย์บอกว่าประตูบ้านทิศเหนือให้แก้ไขโดยราดน้ำ5ขัน เมื่อวานดิฉันลืมค่ะ จะราดวันนี้ได้มั้ย หรือวันใดจึงจะทำได้ค่ะ ต้องดูฤกษ์ด้วยใช่มั้ยค่ะ  ตอนนี้ลูกป่วยมาสองเดือนแล้วกินยายังไงก็ไม่หายซักที  ส่วนดิฉันก็ป่วยมาสองอาทิตย์แล้วกินยาอยู่ทุกวัน  ถ้าดิฉันจะติดกั้วดาว 1 ตามที่ในหน้งสือบอก ดิฉันสามารถดูฤกษ์ปลอดภัยในหนังสือของอาจารย์แล้วติดได้เลยมั้ยค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ราดน้ำ 5 ขัน ไม่ต้องดูฤกษ์

กั้วดาว 1 ใช้ฤกษ์ปลอดภัยติดได้ครับ  แนะนำให้เคลือบพลาสติคก่อน