28 มี.ค. , 2024, 03:46:38 pm

Author Topic: สุสานบรรพบุรุษ จุดประทัดเกิดเรื่องวิบัติ  (Read 38326 times)

fatboy

• Newbie
  • *
ขอมาแนะนำและ เล่าสู่กันฟังนะครับ
สุสานบรรพบุรุษ จุดประทัด เกิดเรื่องวิบัติ เมื่อปี2547ที่ผ่านมา
ได้ไป ไหว้เช็งเม้ง ที่สระบุรี (แปะฮุ้ง) หลังพิง 180องศา เป็นทิศอสูรนะครับ
มีอยู่ครอบครัวหนึ่งได้ จุดประทัด แล้วไฟไหม้เพิงที่พักกันร้อน จนหมดและเสียหายถึงหลุมที่ฝังด้วย ต่อมาครอบครัวนี้ได้ประสบอุบัติเหตุและเสียชีวิตทั้งครอบครัว ปัจจุบันหลุมนี้ได้ขุดออกไปเสียแล้ว
จึงมาบอกกล่าวให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบการจุดประทัดกระตุ้น
ถ้าเป็นไปได้นะครับก็หลีกเลี่ยงจะดีกว่านะครับ
« Last Edit: 20 มี.ค. , 2007, 08:49:29 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขอบคุณครับ

fatboy

• Newbie
  • *
ไปไหว้เช็งเม้งที่แปะฮุ้งมาก็ลองติดตามหลุมที่ได้เกิดเรื่องเป็นเวลาต่อเนื่องมาแล้ว3ปี หลุมนี้ก็ยังร้างเหมือนเดิม แต่ก็ยังทำให้เห็นว่า สิ่งทีมองไม่เห็นไม่ควรไปแตะต้องให้เกิดเรื่องยิ่งทางทิศใต้ด้วยแล้วมีทั้งอสูรกับเบญจภูติประจำปี น่ากลัวมากครับ

fengshui

ขอบคุณครับที่ส่งข่าวเพิ่มเติม

fengshui

จากหน้า Clip VDO
http://www.fengshuitown.com/fengshui/clip-vdo-fengshui-huangjui-tip.htm

เหตุผลที่ห้ามจุดประทัดที่สุสาน ฮวงซุ้ย ( 4.7 MB )
http://www.fengshuitown.com/download/fengshui-bomb.htm

fatboy

• Newbie
  • *
ตามที่ได้กล่าวมาข้างต้นนั้น จากการจุดประทัด เมื่อปี 2547 ปีวอก ด้านหลังเป็นอสูร จงหลีกเลียงสิ่งร้ายเสียก่อน เพื่อป้องกันความเสียหายที่จะเกิดขึ้นมาทำให้เป็นเรื่องเศร้าใจในอนาคตอีกต่อไป ในปีหน้า 2554 ทิศตะวันออก มีดาว5 อยู่ และทิศตะวันตกเป็นทิศอสูร อย่างไรก็ตาม เพื่อน ๆ ทั้งหลาย จงอย่าประมาณนะครับ ไม่ว่าจะเป็น สุสานบรรพบุรุษ ยิ่งแถวชลบุรี บ้านบึง หลังพิงตะวันออก และตะวันตกเป็นส่วนใหญ่ ไม่ไปจุดประทัด เพื่อเป็นการรบกวน (หากเป็นการรบกวนก็จะชวนเธอมารักกัน) อย่าไปรบกวนดีกว่านะครบั เพื่อความสุขของท่านและครอบครัว อู่เป็ก ปิ๊กอู่ขี่ นะครับ โชคดีมีชัย เจริญสุขสวัสดี การงานรุ่งเรืองโชคลาภมั่งมีนะครับ

fengshui

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนครับ

fatboy

• Newbie
  • *
ปีนี้เป็นทิศอสูร อยากทราบว่า เมื่อมีอาม่าสูญเสียแล้วจะไปฝังปีนี้ จะได้ไหม
และถ้าต้องฝัง วันที่15 กุมภาพันธ์ นี้ เวลา 12.30 น.
จะทำการได้หรือไม่ครับ ขอรบกวน ท่านอาจาร์ย ด้วย นะครับ ขอบคุณ
« Last Edit: 12 ก.พ. , 2011, 03:54:08 pm by fengshui »

fengshui

ดีที่สุด คือ ฝากโลงไว้ก่อน ( ที่มูลนิธิฮูลิน ก็มีหลายโลงฝากไว้ )
รอฤกษ์ที่ดีที่สุด เพราะโอกาสเช่นนี้ มีเพียงครั้งเดียว

กรณีจำเป็นด้วยเหตุอื่น ๆ ต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัยครับ

fatboy

• Newbie
  • *
ขอขอบพระคุณสำหรับการให้คำปรึกษา

fengshui

ยินดีครับ

fatboy

• Newbie
  • *
Re: ดาวประจำปี ดาววิบัติ(5)
« Reply #11 on: 26 ก.พ. , 2011, 04:10:08 pm »
ดาวนี้จรเข้ามาในปี 2554 เข้ามาในทิศตะวันออก ซึ่งเป็นประตูเข้าตัวบ้าน และยังมีดาว (2) อยู่หน้าประตูรั้วอีก จึงทำให้ต้องสูญเสียอาม่าเมื่อเข้าสู่ปีเถาะซิงเบ้า ก็เลยจะมาบอกให้ทราบว่า ดาววิบัติ น่ากลัว อย่าได้ไปกระทบกระเทือน

fengshui

ขอบคุณครับ