19 เม.ย. , 2024, 09:28:29 am

Author Topic: ตั้งรูป พ่อกับ ยายไว้ที่ไหนดี  (Read 7086 times)

arinya9

• Newbie
  • *
ปัจจุบัน ตั้งรูปพ่อกับยาย ไว้ที่ในห้องพระ ห้องพระมีโต๊ะหมู่บูชาหมู่ 9 หันหน้าพระไปทางทิศตะวันออก  หันรูปพ่อกับยายไปทางทิศตะวันออกเหมือนกัน คำถาม
 1.ถ้าต้องการตั้งโต๊ะทำงานไว้ในห้องพระแล้ว มีรูป พ่อกับยายอยู่ด้วยได้หรือเปล่า
2.รูปพ่อหันทิศถูกหรือเปล่า
3.แล้วถ้าจะย้ายรูป พ่อกับยายไปไว้ในห้องนอนแม่ ข้างล่าง ได้หรือเปล่าแต่ห้องนอนแม่อยู่หน้าบ้านตรงประตูรั้วใหญ่พอดี

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
 หากเป็นรูปภาพ ไม่มีการกราบไหว้ ตั้งอย่างไรก็ได้
 แต่หากมีการกราบไหว้ ให้แจ้งปีเกิดมาด้วย

1. ควรแยกออกจากกัน
2. ต้องทราบปีเกิดก่อนครับ
3. ไม่ควรไว้ในห้องนอน

arinya9

• Newbie
  • *
พ่อเกิด ปีมะแม 2486 ค่ะส่วนยายเกิดปี ชวด 2455ค่ะ ควรหันรูปพ่อกัยยายไปทิศไหนดีค่ะ

fengshui

พิงตะวันออก หรือตะวันตกได้ครับ

arinya9

• Newbie
  • *
 1.พิงตะวันออกหรือตะวันตกนี่หมายความว่า หันหน้ารูปออกทางตะวันออกหรือตะวันตก หรือว่าข้างหลังรูปพิงตะวันออกหรือตะวันตกก็ได้ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
 2.แล้วสามารถย้ายได้วันไหนค่ะ

fengshui

หลังพิงตะวันออก ย่อมหันหน้าตะวันตก ( และกลับกัน )

ข้อ 2....... ( ตามประกาศแจ้ง ) ................................................................................

สืบเนื่องจาก สมาชิกใหม่หลายท่าน ... ไม่อ่าน ไม่ปฎิบัติตามกฎ กติกา ในการสมัครสมาชิก

โดยเฉพาะ ข้อ 1. การถามดวงส่วนบุคคล การหาฤกษ์

และเพิ่มระเบียบข้อ 12 Web รณรงค์การใช้ภาษาไทย ( ภาษาแม่ ) อย่างถูกต้อง และสุภาพ

*** กระทู้นั้น จะไม่มีการตอบ และจะถูกลบ ... ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ***

...

กรุณาอ่าน กฎ กติกา ซึ่งทุกท่านต้องอ่านก่อนสมัครครับ
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-member.htm