29 มี.ค. , 2024, 10:49:04 am

Author Topic: สั่งกล่องจากร้านศาลเจ้า มาใส่เตี้ยจู้ แต่กล่องเป็น 2 ชั้นได้หรือเปล่าค่ะ  (Read 6488 times)

arinya9

• Newbie
  • *
ได้สั่งกล่องไว้เตี้ยจู้มาใหม่ สูงประมาณ 7 นิ้วจากพื้น ลึก 18 นิ้วครึ่ง กว้าง 35 นิ้ว แต่เป็น 2 ชั้น ชั้นบนตั้งใจจะวางองค์ ฮกลกซิ้ว ไม่ทราบว่าใช้ได้หรือเปล่า พอดี วันนี้ทางร้านศาลเจ้า เอากล่องมาส่งให้ มีคนมาทักว่าไม่ดี เค้าบอกว่าเค้าเคยเห็น คนอื่นทำแล้วไม่ดี ต้องเอาออก ก็เลยอยากถามว่าใช้ได้หรือเปล่า แต่ก็เคยถามท่านอาจารย์แล้วแต่ท่านอาจารย์บอกตั้งได้ แต่ไม่ได้บอกท่านอาจารย์ว่าเป็น 2 ชั้น ชั้นบนตั้งใจจะวาง องค์
ฮกลกซิ้วค่ะ มีคนมาทักก็เลยไม่สบายใจ แต่ของเดิมก็ดีอยู่แล้ว แต่ที่สั่งมาจะให้ดูสวยงาม และดียิ่งขึ้น ก็เลยอยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนไว้ในกล่องจะเป็นผลเสียหรือเปล่าค่ะ เคลียดกับคำทักมาค่ะ อาจารย์ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

arinya9

• Newbie
  • *
รอคำตอบอยู่ค่ะ ท่านอาจารย์ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ทาง Web จะตอบทุกคำถามที่ถูกกฎระเบียบใน 3 วันครับ ( เผื่อเสาร์ อาทิตย ์ )
จึงไม่ต้องเร่งครับ
...
บ้านท่านอจ.ก็เคยตั้งเช่นนี้ ก็มีความเจริญรุ่งเรืองดี

การจะตั้งแล้วดีไม่ดี ไม่ได้อยู่ที่คนทัก แต่อยู่ที่
1. ชัยภูมิ  เช่น  ตั้งใต้คาน ย่อมไม่ดี
2. ดวงดาว เช่น ด้านหน้าเป็นดาวลาภวิบัติ ไม่ว่าตั้งแบบใด ล้วนไม่ดีหมด
    แต่หากด้านหน้าเป็นดาวลาที่ดี ตั้งอย่างไรก็ดีหมดเช่นกัน
3. ดวงชะตาตนเอง
4. ฤกษ์ยามที่ตั้ง - หากทุกข้อถูกต้อง แต่ฤกษ์ผิด ก็เลวร้ายได้เช่นกัน

arinya9

• Newbie
  • *
ขอบคุณนะคะ แล้วไม่ทราบว่าปัจจุบันท่านอาจาร์ยไช่แล้วหรือค่ะ
ไม่ทราบว่า วันเสาร์ที่ 20/6/52 คือวันพรุ่งนี้ เปลี่ยนได้เลยหรือเปล่าค่ะ เจ้าบ้านเกิด วันศุกร์ เดือน มิถุนายน 2518 ปีเถาะค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ท่านอจ.เปลี่ยนด้วยเหตุผลของการเปลี่ยนยุค

ตามประกาศ ( สีแดง )
...

สืบเนื่องจาก สมาชิกใหม่หลายท่าน ... ไม่อ่าน ไม่ปฎิบัติตามกฎ กติกา ในการสมัครสมาชิก

โดยเฉพาะ ข้อ 1. การถามดวงส่วนบุคคล การให้หาฤกษ์ ... กรุณาเข้าหมวดบริการเท่านั้น

และเพิ่มระเบียบข้อ 12 Web รณรงค์การใช้ภาษาไทย ( ภาษาแม่ ) อย่างถูกต้อง และสุภาพ

*** กระทู้นั้น จะไม่มีการตอบ และจะถูกลบ ... ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ***

...

« Last Edit: 19 มิ.ย. , 2009, 07:05:31 am by fengshui »